Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Vẽ mạch in bằng proteus ?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Có ai biết cách tạo một linh kiện mới trong isis không? Giúp mình với

Comment

• Proteus chi cho phep ve trong khung nho? Cac bac co ***** de ve full duoc khong?

Comment

• các bác dạy em cách setup nứa???
        em down đc rồi mà ko bít setup
        email:manhhung894@yahoo.com

Comment

• Nguyên văn bởi love-one Xem bài viết
          Proteus chi cho phep ve trong khung nho? Cac bac co ***** de ve full duoc khong?
          các bác chú ý đọc lại nội dung từ đầu diễn đàn đi.còn nếu muốn vẽ với kích thước lớn thì vẽ với khổ A0 là cũng mệt rùi.nếu muốn vẽ lớn hơn thì vẽ n trang rùi liên kết lại là dc

Comment

• Có ai biết cách tạo linh kiện trong proteus ko? sao chả thay ai trả lời vậy. Mình vé mạch đồng hồ dùng ds12887 + AT89s52+ LCD mà ko tìm thấy. Ai biết cách chỉ giúp mình với. Mình mới học nên ko biết mà thời gian ko còn nhiều, Ai biết chỉ dùm nha, càng nhanh càng tốt

Comment

• Nguyên văn bởi Doan_Huynh Xem bài viết
              Có ai biết cách tạo linh kiện trong proteus ko? sao chả thay ai trả lời vậy. Mình vé mạch đồng hồ dùng ds12887 + AT89s52+ LCD mà ko tìm thấy. Ai biết cách chỉ giúp mình với. Mình mới học nên ko biết mà thời gian ko còn nhiều, Ai biết chỉ dùm nha, càng nhanh càng tốt
              bài này nếu đọc mà không tạo được linh kiện mới thì tớ pó tay luôn hì.chúc thành công
              Attached Files

Comment

• cho mình hỏi ... mình đang làm báo cáo mạch đếm sản phẩm , mà ko biết cách lấy mạch từ trong proteus ra word .. bro nào biết chỉ mình với . Thx nhiều .

Comment

• Nguyên văn bởi _HibikiSoc_ Xem bài viết
                  cho mình hỏi ... mình đang làm báo cáo mạch đếm sản phẩm , mà ko biết cách lấy mạch từ trong proteus ra word .. bro nào biết chỉ mình với . Thx nhiều .
                  Đơn giản thôi. Dùng máy in ảo in ra file *.pdf, tha hồ mà chụp hình đưa vào word.
                  Đăng ký Dropbox có ngay 2GB lưu trữ online miễn phí:

Comment

• Nguyên văn bởi dinhchithanh Xem bài viết
                    Đơn giản thôi. Dùng máy in ảo in ra file *.pdf, tha hồ mà chụp hình đưa vào word.
                    bạn có thể chỉ rõ hơn ko ? Vì mình vừa chập chững àh . Mày mò mãi mới xong cái mạch . Thx bạn nhiều .

Comment

• Nguyên văn bởi _HibikiSoc_ Xem bài viết
                      bạn có thể chỉ rõ hơn ko ? Vì mình vừa chập chững àh . Mày mò mãi mới xong cái mạch . Thx bạn nhiều .
                      Nếu trong ARES Vào Output->Export bitmap. Sau đó bạn chọn lớp (top, hay botton,...) rồi chọn File name để lưu vào đâu đó. Sau khi bấm oke, sẽ có một file dạng ảnh Bitmap, tha hồ mà chèn vào Word.
                      Nếu trong ISIS thì vào file ->export Graphic, và chọn bitmap.
                      Nếu không dùng theo 2 cách trên, bấm nút Print Screen trên bàn phím máy tính. Vào Start-=>accessory->Paint, vào Paint rồi bấm tổ hợp phím Ctrl +V và rồi save lại.
                      Attached Files

Comment

• ah , mình còn vấn đề này muốn hỏi . Mình làm bài " Mạch đếm sản phẩm " , ông thầy cho xài 6 led 7 đoạn ... trong đó 4 led để hiển thị , 2 led hiển thị số thùng khi 4 led kia nhảy tới số 24 .

Mà theo mình biết thì tạo xung cho nó thì xài IC NE555 , mà đi 1 vòng search thì lại thấy có ng` làm mạch tạo xung như vậy ??? Các bro xem có thể giải thích cho mình hiểu vì sao ko xài mạch tạo xung bình thường ( 1 con ic 555 ) mà lại thêm ic567 741 vậy ko . Xin cám ơn .

Attached Files
                        Last edited by _HibikiSoc_; 21-06-2009, 21:00.

Comment

• Cho mình hỏi là làm sao biết khoảng cách giũa các chân vi điều khiển bằng bao nhiêu ô trong lưới của Ares ?Kích thước lưới có chỉnh được không và canh như thế nào cho đúng với kích thước bên ngoài.
                          CẢm ơn nhiều !!!

Comment

• Nguyên văn bởi minhsondakla Xem bài viết
                            [B]B. Bố trí linh kiện (bổ sung):
                            F. Đổ Masse: Chọn Tool > Power Plane > Chọn Nets=GND > OK. (Xoá dây masse thừa: Dùng Connectivity HighLight > Click dây mase > Click phải > Delete Rounter).
                            Cho mình hỏi là đổ mass để làm gì vậy ?

Comment

• Nguyên văn bởi thaithien Xem bài viết
                              Cho mình hỏi là làm sao biết khoảng cách giũa các chân vi điều khiển bằng bao nhiêu ô trong lưới của Ares ?Kích thước lưới có chỉnh được không và canh như thế nào cho đúng với kích thước bên ngoài.
                              CẢm ơn nhiều !!!
                              Oh Thái Thiện,đi đâu cũng thấy.Theo mình biết thì trong ARES chỉnh được kích thước ô lưới. SYSTEM->GRIDS nó hiện ra 1 bảng và bạn có thể tùy chỉnh.Nếu muốn thử thì chọn con Pic nào đó,xong rùi từ ISIS chuyển qua Ares thì cậu nhìn thấy ngay ấy mà. mặc định là cách 1 điểm là 1 chân.
                              Dạo này bắt đầu làm mạch in rùi ah.Đang làm công trình nào thế.

Comment

• Nguyên văn bởi thaithien Xem bài viết
                                Cho mình hỏi là đổ mass để làm gì vậy ?
                                đổ mass là đổ đất đó
                                cái này có tác dụng chống nhiễu,/..... và tiết kiệm FeCl3 h ehe
                                ĐỪNG KHÓC CHO NHỮNG GÌ ĐÃ QUA, MÀ HÃY CƯỜI CHO NHỮNG ĐIỀU SẮP TỚI!

Comment

Về tác giả

Collapse

ga` Tìm hiểu thêm về ga`

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X