Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Vẽ mạch in bằng proteus ?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi lolem1206 Xem bài viết
    Bạn cài máy in ảo để in ra .pdf hoặc máy in của windows thì in ra file .XPS, chọn
    output--print layout nếu vẽ 1 lớp trên bottom thì chọ như thế này, nhớ chọn loại giấy cho thích hợp (thường thì a4) [ATTACH=CONFIG]78007[/ATTACH]
    có gì k hiểu thì nói tiếp nhé
    cái hình của bác bé quá e trả nhìn thấy gì thế cứ cài máy in ảo là nó in ra đúng kích thước ạ

Comment

• Như hình của bác thì bác vào priner---chọn đúng loại giấy là A4 nhé thường thì nó tự chọn là letter nên in ra k đúng kích thước

Comment

• cac bac giup em manh nay voi em khong biet phai cap ngoan cho no bao nhieu moi du 2 con ro le cua em moi con 5 v ko biet phai cap nguon bao nhieu moi du cho ca mach2249.zip

Comment

• Nguyên văn bởi bigboyzozo Xem bài viết
          cac bac giup em manh nay voi em khong biet phai cap ngoan cho no bao nhieu moi du 2 con ro le cua em moi con 5 v ko biet phai cap nguon bao nhieu moi du cho ca mach[ATTACH]83052[/ATTACH]
          Cái đó là về mặ nguyên lý bạn phải tự hiểu để vẽ, sẽ k ai giúp từ a--z vậy đâu, ở đây chỉ thảo luận về cách vẽ thôi

Comment

• Bac có nhiều kinh nghiệm, mà vẽ mạch đẹp z chắc thư viện linh kiện + 3D đầy đủ. Có thể cho đàn em xin để vẽ được k ạ, cảm ơn trước

Comment

• Nguyên văn bởi thanhfdc
              Mình vẽ cũng chưa thể nói là đẹp được đâu.

Vẽ bằng zone có 1 cái hạn chế là khi 1 zone có quá nhiều vertex như GND thì tới giới hạn của nó mà add 1 vertex nữa là treo phần mềm ARES luôn, ko để ý mà đếm nhưng chắc tầm trăm vertex. Thủ thuật là chia nhỏ thành > 2 zone, nối phần sát 2s zone đó với nhau bằng track, vì mặc định là 1 hay 2 zone thì phần sát nhau ở cạnh zone nó luôn cách ra 1 khoảng là Clearance. Đây cũng là thủ thuật để khép zone thành 1 vòng lớn bao quanh rìa board mạch. Khi in ra đường mạch sẽ liền mà ko bị cắt.

[ATTACH=CONFIG]76940[/ATTACH]

Còn 1 cái này nữa ít người để ý là ARES của Proteus mặch định chỉ hiện số thứ tự LK chứ ko hiện giá trị LK, kể cả khi vẽ từ ISIS chuyển sang. Mặc định là ko hiển thị giá trị LK trên ARES, nhưng có thể bật tắt, cho hiển thị STT của LK và (hoặc) giá trị LK in trên mặt top của board. Để làm điều này thì vào System > Set Template > check hoặc bỏ ở Show của Part Reprence (mặc định là hiển thị) và Show của Part Value (mặc định là ko hiển thị). Ngoài ra ở đây còn có thể điều chỉnh các thuộc tính của các đối tượng 2D graphics. Như chiều cao, rộng, độ đậm mảnh...
              Huynh vẽ đẹp thật, có thể cho bọn em xin thư viện protues được k ạ.Cảm ơn huynh trước

Comment

• sao máy của e vào không có chữ m gì nhỉ?

Comment

• Chào các bác , hiện em đang làm làm mạch chuông cửa cơ mà rắc rối là con switch dpdt 6 chân trong thư viện hổng có , làm thế nào để tạo chân cho em nó được ạ

Comment

• Nguyên văn bởi thanhfdc
                    Có bác nào biết phần mềm layout nào hỗ trợ dựng 3D được như thế này ko??? So với phần mềm này thì 3D của ARES quá cùi... Hix... hix... Trông như ảnh chụp thật.

Altium hả anh

Comment

• chào các bác, em rất muốn tìm hiểu về vẽ mạch in bằng công cụ Proteus, nhưng kiến thức của em còn hạn chế nhiều quá. các bác có thể chỉ cho em vẽ mạch in bằng Protus được không các bác? hoặc có file dạy vẽ mạch in dùng công cụ zone mode, track mode, arc...các bác cho em xin được không? em cảm ơn các bác nhiều...!
                      Last edited by chuchayvotu; 25-05-2014, 23:56.

Comment

• 1015 đây là transistor k phải scr

Comment

• Nguyên văn bởi known Xem bài viết

Cho cái ảnh báo lỗi cho dễ bắt bệnh

Comment

• lỗi could not place là do cái kích thước của bo mạch mà mình vẽ ra trên ares không đủ lớn cho 1 linh kiện nào đó thôi (linh kiện nào thì sẽ hiển thị thông báo)

Comment

• Chào các bác

Comment

• Chào các bác

Comment

Về tác giả

Collapse

ga` Tìm hiểu thêm về ga`

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X