Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Thiết ké Biển nhấp nháy

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Thiết ké Biển nhấp nháy

Các mạch điện nhấp nháy , chạy đuổi , chạy dồn , chạy vòng .... thì thôi không bàn .
    Ấy vậy mà khi thi công thì !!!!
    Cái chuối nhất là thiết kế tạo mẫu Mỹ thuật .
    Phải tính toán sao cho các lỗ khoan hợp lý để cắm các đèn LED màu .
    Vừa đảm bảo tính mỹ thuật lại vừa đảm bảo tính kỹ thuật . Vì các đèn LED đều có kích thước tiêu chuẩn . Và thuận tiện để đấu dây nguồn .
    Mình đang nghiên cứu tìm phần mềm để giải quyết vấn đề này .
    Các bạn có cái gì hay hơn thì pot lên coi
    Làm sao khi mình có một cái Logo hay biểu tượng hoặc chữ gì đó thì chuyển một phát thành các điểm tọa độ để khoan lỗ cắm LED
    Attached Files
    Last edited by nguyendinhvan; 01-01-2008, 10:27.
    Chuyên làm các mạch điện tử bí hiểm và kỳ quặc .
    nguyendinhvan1968@gmail.com

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

hay đây

Em thấy bác đưa lên chủ đề này cũng hay đây bác thử thiết kế cho em cái bảng kích thước 40cm*60cm này giá bao nhiêu nhé ! Mẫu này mà bán ở hà nội thì đắt hàng phải biết!
    Attached Files

Comment

Nguyên văn bởi toanmy Xem bài viết
      Em thấy bác đưa lên chủ đề này cũng hay đây bác thử thiết kế cho em cái bảng kích thước 40cm*60cm này giá bao nhiêu nhé ! Mẫu này mà bán ở hà nội thì đắt hàng phải biết!
      Phở gì mới được chứ ?
      Tầm 800K ? He !
      Chuyên làm các mạch điện tử bí hiểm và kỳ quặc .
      nguyendinhvan1968@gmail.com

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

Comment

em thấy câu hỏi của anh nguyendinhvan rất hay và cũng là cái em đang muốn tìm hiểu

nhưng sao khôg ai giúp đỡ hết cả vậy nhỉ????????
        Quê Hương là gì hở mẹ?
        mà cô giáo bảo phải yêu
        Quê Hương là gì hở mẹ?
        mà ai đi xa cũng nhớ nhiều...

Comment

Chào Hồng Quyên.Mình là P.Hiệp ,là thành viên mới

Comment

mình cũng là thành viên mới nè. cho hỏi để biết cách nạp 1 chương trình cho đèn chạy 8 ngõ ra thìlàm thế nào nhỉ. học ở đâu, sách náo hướng dẫn nhỉ

Comment

Hồng Quyên ơi, em học trường nào, khóa bao nhiêu vậy

Comment

Quá dễ à, đưa lên máy khoan CNC đê.
                The road ahead

Comment

Chaò bạn Dinh_ry!
                  Uh, mình thâý ở An Giang ,trong siêu thị co-opmark co loaị sách (HỌ IC 8051, 8651..) đây là các ic có thể lập trình được. bạn có thể mua đọc và thực hành theo hướng dẫn trong sách này. mình thâý nội dung cũng được đấy.chúc bạn thành công.

Comment

Nguyên văn bởi nguyendinhvan Xem bài viết
                    Các mạch điện nhấp nháy , chạy đuổi , chạy dồn , chạy vòng .... thì thôi không bàn .
                    Ấy vậy mà khi thi công thì !!!!
                    Cái chuối nhất là thiết kế tạo mẫu Mỹ thuật .
                    Phải tính toán sao cho các lỗ khoan hợp lý để cắm các đèn LED màu .
                    Vừa đảm bảo tính mỹ thuật lại vừa đảm bảo tính kỹ thuật . Vì các đèn LED đều có kích thước tiêu chuẩn . Và thuận tiện để đấu dây nguồn .
                    Mình đang nghiên cứu tìm phần mềm để giải quyết vấn đề này .
                    Các bạn có cái gì hay hơn thì pot lên coi
                    Làm sao khi mình có một cái Logo hay biểu tượng hoặc chữ gì đó thì chuyển một phát thành các điểm tọa độ để khoan lỗ cắm LED
                    Có cách rất dễ đấy Bác Vân,nhưng hơi đắt!!!.Hihi,bác dùng quang báo đi,bảo đảm muốn vẽ gì cũng đuợc!!

to Hongquyen,phuochiep,dinh rỉ,các bạn nên đọc nôi quy của diễn đàn,đừng spam câu bài và post bài không đúng chổ!!!
                    Hôm nay phải hơn hôm qua và thua ngày mai!

Comment

xini chu chi thay cac bac kheo thoi dua len dien dan lam j? hay the fai post len de mo nguoi cung lam chứ

Comment

Về tác giả

Collapse

nguyendinhvan Tìm hiểu thêm về nguyendinhvan

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                      X