Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Về lỗi này của Altium Desgner 10.

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Về lỗi này của Altium Desgner 10.

Khi em mở Altum và tạo 1 project mới thì màn hình Altium mở không như mặc định,lúc trước em có ấn nhầm vào đâu đó mà em không nhớ nên không chỉnh về mặc định ban đầu được.Mong các anh chỉ giúp em.http://nk3.upanh.com/b6.s3.d1/3f3917...42999173.1.jpg

bạn muốn ÁD mặc định ban đầu là gì?

trong AD dùng nút phải của chuột sẽ ra nhiều cái bất ngờ lằm.
    bạn cũng có thể tắt bản project này được. hoặc đưa chuột vào viền quanh của bảng rồi chỉnh khung.
    bật bảng project trở lại là ở dưới status bar của ÁD bên góc phải, nhấn nút phải sẽ ra nhiều options.
    tôi đang ở nơi làm không có AD nên không nhớ nhiều.
    Khi hỏi nhớ nói ra nhiều chi tiết... để người trả lời không phải hỏi lại người hỏi.
    Mãi đi tìm vàng.

Comment

Vâng em làm được rồi anh ạ,đây không phải là lỗi,em đưa chuột vào mép bản vẽ Altium rồi kéo-thả về phía tay trái là được anh ạ.À các anh cho em hỏi em tạo thư viện linh kiện mới đầy đủ trong Orcad nay em muốn Add chuyển vào Altium Designer 10 được không các anh?!

Comment

Nguyên văn bởi transisto Xem bài viết
        Vâng em làm được rồi anh ạ,đây không phải là lỗi,em đưa chuột vào mép bản vẽ Altium rồi kéo-thả về phía tay trái là được anh ạ.À các anh cho em hỏi em tạo thư viện linh kiện mới đầy đủ trong Orcad nay em muốn Add chuyển vào Altium Designer 10 được không các anh?!
        dùng import wizards
        tham khảo Moving to Altium Designer From OrCAD - English documentation - The Altium Wiki
        Mãi đi tìm vàng.

Comment

Nguyên văn bởi tuanhvt Xem bài viết
          Khi em mở Altum và tạo 1 project mới thì màn hình Altium mở không như mặc định,lúc trước em có ấn nhầm vào đâu đó mà em không nhớ nên không chỉnh về mặc định ban đầu được.Mong các anh chỉ giúp em.http://nk3.upanh.com/b6.s3.d1/3f3917...42999173.1.jpg
          trên AD menu, click view, chọn desktop layout, chọn default. (hoặc shortcut, nhấn nút v, y và enter)
          Mãi đi tìm vàng.

Comment

Mạn phép cho e hỏi chút.
            E mới bắt đầu vẽ altium 6.9, nhưng 2 nút UNDO và REDO bị ẩn đi ko sử dụng đc ( chỉ khi vẽ SCH thôi, PCB thì vẫn dùng đc a), cho e hỏi có cách nào để hiện đc cái UNDO với REDO đó ko?

Comment

Về tác giả

Collapse

tuanhvt Tìm hiểu thêm về tuanhvt

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X