Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Vấn đề đi dây cho mạch in???

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi vietthanh123 Xem bài viết
    Mình vẽ xong mạch, kiểm tra lỗi thì thấy ở ô massage có một list thông báo dài nhằng, không hiểu nó thông báo lỗi hay gì vậy(?) . Và cái mạch in mình vẽ chưa hết các net không biết nó báo lỗi ở đâu cả (??). Mình mới học về cái này, gặp phần này chưa rõ, rất mong được sự giúp đỡ từ tất cả mọi người.
    Các bạn xem giúp mình với. Cảm ơn rất nhiều!!
    Mach phat-do tan so xung.rar

Mình không dõ các bạn kiểm tra lỗi theo các bước như thế nào. Mình đang dùng Altium bản Summer. Nhưng với cả bản summer và winter mình thực hiện các bước như sau : vào công cụ Tools chọn Designed ruler check. Sau bước chọn này Altium sẽ mở hộp hội thoại Designed ruler check Bạn bấm chọn mục Run Designed ruler check thì altium sẽ mở ra một messager và một web có chứa các lỗi. tắt bỏ messagervà quan sát trên màn hình bạn sẽ thấy Designed ruler check. Bạn tìm lỗi dây còn thiếu tại mục Broken-Net Constraint ( (All) )
    Đây là link ảnh mình chụp lại khi kiểm tra lỗi.
    loi.rar
    Đây là linh file mạch của bạn mình đã sửa lại dựa theo cách mình vừa nêu trên.
    Mach phat-do tan so xung.rar
    FPT Service bảo hành, sửa chữa dịch vụ UPS, các loại nguồn công suất.
    Mr Xô : Email :
    ĐT : 01674524129

Comment

Nguyên văn bởi nhu.ta532 Xem bài viết
      drc kiểm tra thế nào vậy hả anh? mà anh vẫn còn ở trường à?
      Để mở bảng Mesenger của DRC khi vẽ PCB thì nhấn T-D-R. Trong bảng đó sẽ hiện ra các Warning, Error, Un-Route... mình nhìn vào bảng đó để biết sai chỗ nào, không hợp lí chỗ nào, chưa di dây đoạn nào.... Nói chung là biết chút tiếng anh thì sẽ dễ dàng sử dụng nó thôi.
      ----
      Còn trường thì...

Comment

Cảm ơn tất cả mọi người, đặc biệt là KVLV và nguyenkimxo, nhờ sự giúp đỡ của 2 bạn và mọi người mà mình đã xử lý xong phần này rồi. Vậy là từ nay mình có thể bắt đầu đồng hành với Altium.hi.,thực ra mình đã vẽ mạch từ khá lâu rồi, tuy nhiên mình sử dụng phần mềm Orcad, trước khi định chuyển sang Altium mình cũng phân vân vì đang quen thuộc với Orcad, giờ lại bỏ và bắt đầu lại từ đầu với phần mềm này. Nhưng gì mà có thể tự học trên mạng thì mình cũng đã cố học rồi, tuy nhiên, nếu ko có sự giúp đỡ trực tiếp của mấy bạn thì chắc mình cũng chịu, ko thể đạt được mục đích của mình mong muốn(có những lúc định ko học nữa cơ).
        //Mới tìm hiểu được một ít cơ bản nhất của Altium, mình đánh giá cái này đã có 2 điểm hơn Orcad 9.2 là tạo được lỗ khoan chân linh kiện khác hình tròn (3 loại) và có thể chèn logo vào sơ đồ (rất hay).
        // Một lần nữa cảm ơn bạn KVLV vì đã giúp mình rất nhiều trọng "vụ" này (Mình bạn trả lời hàng chục câu hỏi của mình.hi), nếu có thắc mắc gì tiếp, mong bạn lại giúp mình nhiệt tình như mấy hôm vừa rồi nhé.hihi.
        Mua bán thiết bị điện công nghiệp tại Hà Nội, toàn quốc.
        http://diencongnghiep360.com/
        http://tudienhathe.vn/

Comment

anh dương còn ở trường không?

Comment

Nguyên văn bởi KVLV Xem bài viết
            có và không?
            khi bạn vẽ những mạch xong rồi chạy tự động thì AD sẽ xóa và làm lại.
            bạn cũng có thể chọn autoroute >net (đừng chọn all, chọn all sẽ bị xóa những cái đã đi dây).
            phần autoroute có nhiều options, bạn tự vọc rồi nghiệm ra sẽ rõ.
            Trước khi bạn muốn làm gì thì nên lưu cái file bạn đang làm, nếu có gì thì quay trở lại được, cũng có thể dùng nút undo nhưng mà cũng có lúc bạn cũng muốn làm lại từ đầu.

Thêm: tôi dùng 2 màn hình khi vẽ AD, 1 khi đã dùng 2 màn hình rồi mà dùng lại 1 màn hình thì cảm thấy thiếu thiếu cái gì đấy.
            Dùng 2 màn hình thì phải có thẻ đồ họa có 2 cổng vga/DVI cho 2 cái màn hình.

DÙNG 2 MÀN HÌNH ĐƯỢC HẢ ANH EM VỪA XIN ĐƯỢC MỘT CÁI CỦA ÔNG TRONG XÓM ÔNG RA TRƯỜNG LÊN CHO. thẻ đồ họa có 2 cổng vga/DVI cho 2 cái màn hình CÓ ĐẮT KHÔNG HẢ ANH?

Comment

Trong altium ở bên pcb em muốn ẩn giá trị và tên linh kiện làm thế nào đây?

Comment

Về tác giả

Collapse

vietthanh123 Tìm hiểu thêm về vietthanh123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X