Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Độ rộng đường mạch theo dòng điện ???

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Độ rộng đường mạch theo dòng điện ???

Mình mới học vẽ Altium Designer, học đến phần tạo rule về độ rộng đường mạch thì có thắc mắc "Độ rộng đường mạch nên chọn khoảng bao nhiêu theo giá trị dòng điện chạy qua nó ? ". VD dòng là 10mA thì chọn độ rộng bao nhiêu? Mong các bác chia sẻ kinh nghiệm với mình. (Cái này không biết có công thức cụ thể không, nhưng các bác khi thiết kế thường chọn như thế nào)

mình thường để đường tín hiệu rộng từ 12- 20 mil còn nguồn với mass thì khoảng 40mil. k biết các bạn khác thế nào?

Comment

mình nghe nói 1mm vuông đồng có thể chịu được 5 -> 7A thì phải
      QUẢNG CÁO

0976303109

Comment

Em đi ngẫu hứng lắm. Chắc tại gà quá. Hehe. Với các đường truyền thông hoặc giao tiếp tốc độ cao (spi,i2c), các đường ngắt ngoài em đi dây nhỏ (10 mil). Các đường nguồn chính (xương sống )thì đi to nhất có thể (tùy chỗ trống). Hạn chế đi xuyên chân, phân khu linh kiện theo khối chức năng. Đắp vài "con đê" nếu cần.

Giải pháp điện tử của bạn

Comment

Nguyên văn bởi quoc27 Xem bài viết
          mình nghe nói 1mm vuông đồng có thể chịu được 5 -> 7A thì phải
          hình như cái đó là tiết diện dây bác ạ. Mà cũng tùy ứng dụng để chọn mật độ dòng điện phù hợp. Trên mạch điện thì không biết chọn thế nào nhỉ? Bác nào biết chỉ bảo anh em cái.

Giải pháp điện tử của bạn

Comment

Nguyên văn bởi vuxuansyhut Xem bài viết
            hình như cái đó là tiết diện dây bác ạ. Mà cũng tùy ứng dụng để chọn mật độ dòng điện phù hợp. Trên mạch điện thì không biết chọn thế nào nhỉ? Bác nào biết chỉ bảo anh em cái.
            tại mình nghĩ nó cũng dẫn điện thôi mà
            QUẢNG CÁO

0976303109

Comment

các bạn chịu khó tìm trên google hoặc trên diễn đàn này, có vài link các bạn tham khảo ANSI PCB Track Width Calculator

học AD thì phải biết shortcuts http://www.altium.com/files/learning...cut%20Keys.pdf

mấy files bên dưới là có người cho trên diễn đàn này, tôi lưu lại bây giờ chia sẻ cho các bạn.
              Attached Files
              Last edited by KVLV; 30-07-2012, 15:04.
              Mãi đi tìm vàng.

Comment

Về tác giả

Collapse

foreverbk Tìm hiểu thêm về foreverbk

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X