Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Tìm thư viện Footprint của Altium !

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Tìm thư viện Footprint của Altium !

Mọi người cho hỏi cách tìm thư viện footprint ở trang web của altium với, e cần kiểu chân SOT23-6

Lúc trước, trước khi thay đổi trang web thì e tìm được giờ đổi lại e ko biết đường tìm thư viện luôn !

thanks !

Nguyên văn bởi thelaxong Xem bài viết
    Mọi người cho hỏi cách tìm thư viện footprint ở trang web của altium với, e cần kiểu chân SOT23-6

Lúc trước, trước khi thay đổi trang web thì e tìm được giờ đổi lại e ko biết đường tìm thư viện luôn !

thanks !
    Ở dưới là link từ mediafire trong txt file, bạn kéo về unzip, bên trong là 1 excel file, bạn mở ra, chọn tất cả sheet, tìm thứ mà bạn cần tìm.
    Tôi đã tìm sot23-6, có 21 libraries mà bạn có thể lấy footprint.
    Những links mà tôi giữ từ altium website giờ đã bị đổi.

Bạn cũng có thể "chôm" footprint từ Eagle library, xem link này http://www.dientuvietnam.net/forums/...altium-110663/.
    Attached Files
    Last edited by KVLV; 25-05-2013, 09:02.
    Mãi đi tìm vàng.

Comment

Bác vào đây xem sao
      Download Libraries - English documentation - The Altium Wiki

Comment

mà cái thằng altium trên trang chủ của nó thì ngoài mấy cái thư viện cũ của bản từ AD9 trở xuống thì nó cho download thoải mái còn mấy cái thư viện mà mình search trong phần Content thì nó toàn bắt phải có account. chán hẳn. giờ cũng chả cần mấy cái footprint đó nữa. toàn tạo mỗi cái sơ đồ chân nguyên lý rồi mượn footprint của thằng khác add vào
        Website chính thức đổi địa chỉ website thành
        Mời các bạn ghé thăm !!!

Comment

Về tác giả

Collapse

thelaxong Tìm hiểu thêm về thelaxong

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X