Thông báo

Collapse
No announcement yet.

xin giúp đỡ về thư viện của DXP 2004

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• xin giúp đỡ về thư viện của DXP 2004

Mình đang muốn học về DXP, mình thấy thư viện của nó ít quá, mình add thư viện của ORCAD sang (tạo thư viện riêng một vài linh kiện bên orcad) nhưng tại sao bên DXP đã nhận ra linh kiện (có linh kiện bên SCH) nhưng khi chuyển sang vẽ mạch in PCB thì k có những linh kiện đó (mình nghĩ chưa có footprint) vậy phải làm sao để có footprint cho nó vậy? Mình cần con 7805, AT9C251, DS1307... bạn nào đã có thư viện của các con này thì cho mình hoặc chỉ mình cách thêm chân cho linh kiện nhé. Thanks all!
    p/s: khi add mình đã add thêm footprint nhưng khi chuyển sang PCB nó kiểu gì ý, ví dụ mình thêm AT9C251 để footprint là DIP-20 và DS1307 DIP-8 thì bên PCB chỉ nhìn thấy một con AT và chân của DS dính vào AT9C251 thì phải

Bạn mà bảo thư viện Altium ít thì nhầm to rồi.
    http://www2.altium.com/forms/librari...earch_ad06.asp
    Đặc điểm của altium là bạn mún dùng linh kiện nào phải add file thư viện tương ứng vào. Mới cài thì nó mặc định có 2 cái thư viện linh kiện hay dùng thôi.
    Bạn vào link trên search xem tên linh kiện cần dùng nó nằm trong file nào của hãng nào rồi add vào project của mình. Tốt nhất hãy tạo ra một thư viện riêng các linh kiện hay dùng để sau này tiện đỡ phải add nhiều. Nếu không có mạng có thể vào chức năng Search in path của DXP (Altium Designer).
    Bạn có thể đóng gói project bạn đang làm rồi attach lên đây không? Mình sẽ xem giùm bạn.
    123...

Comment

mình làm cái mạch đồng hồ ý mà, linh kiện không có mình dùng con khác thay vào (lấy chân của nó thôi >"<)
      http://www.4shared.com/file/96904199...h_dong_ho.html
      Last edited by taiphong; 06-04-2009, 00:21.

Comment

Via connections to both hatched and solid signal layer polygons are now controlled by the polygon connect style rule. Re-pouring polygons may result in physical copper differences.
        Bạn kiểm tra lại phần Rules nhé: 2 chỗ là Polygon và Width ấy.
        Trước khi chuyển sang mạch in bạn nên kiểm tra lại một lượt các linh kiện mình dùng xem nó đã add đúng footprint chưa? Mình có attach file thư viện mình hay dùng (chỉ footprint) cái này lấy của anh queduong (anh ấy post thư viện cho orcad mình đã chuyển sang altium designer rồi). Với những linh kiện hay dùng như các loại tụ, các loại trở, các loại chân cắm (DIP) nên tạo thư viện riêng.
        Attached Files
        123...

Comment

Những thư viện hay sử dụng trong altium

Các anh chỉ em với, những thư viện nào hay sử dụng? em tìm mãi mà không thấy con 7805 để làm mạch nguồn. giúp em với.
          Be quan. Plz contact through email:

Comment

Nguyên văn bởi Lenh Ho Xem bài viết
            Các anh chỉ em với, những thư viện nào hay sử dụng? em tìm mãi mà không thấy con 7805 để làm mạch nguồn. giúp em với.
            Bạn vào Search gõ "7805". Tích vào lựa chọn thư viện theo đường dẫn ( Libraries on path). Sau đó chọn path đến thư mục "Library" trong thư mục cài đặt của bạn, rùi search cái ra một đống. Chức năng search của DXP khá hay vì thế cho nên bạn cũng không nhất thiết phải add thư viện vào hết (chạy đỡ nặng)

Comment

Nguyên văn bởi nbb3i Xem bài viết
              Bạn kiểm tra lại phần Rules nhé: 2 chỗ là Polygon và Width ấy.
              Trước khi chuyển sang mạch in bạn nên kiểm tra lại một lượt các linh kiện mình dùng xem nó đã add đúng footprint chưa? Mình có attach file thư viện mình hay dùng (chỉ footprint) cái này lấy của anh queduong (anh ấy post thư viện cho orcad mình đã chuyển sang altium designer rồi). Với những linh kiện hay dùng như các loại tụ, các loại trở, các loại chân cắm (DIP) nên tạo thư viện riêng.
              cái thư viện này down về rồi để mục nào thế mấy trưởng lão em mới học cái này có vẻ nó vẽ ác hơn ông protues và đi dây auto ngon quá
              Khói nhựa thông che lấp đời trai trẻ.Dây thiếc hàn quấn chặt tuổi thanh xuân

Comment

Nguyên văn bởi mr_jin Xem bài viết
                Bạn vào Search gõ "7805". Tích vào lựa chọn thư viện theo đường dẫn ( Libraries on path). Sau đó chọn path đến thư mục "Library" trong thư mục cài đặt của bạn, rùi search cái ra một đống. Chức năng search của DXP khá hay vì thế cho nên bạn cũng không nhất thiết phải add thư viện vào hết (chạy đỡ nặng)
                Bác chỉ em cách lấy em nay vs DS1307 em mới họcai co tai liêu chare em vs .thank

Comment

Về tác giả

Collapse

taiphong Tìm hiểu thêm về taiphong

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X