Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Altium Designer 6 & DXP tutorial - PCB

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi sphinx
    Em bó tay với bác, OrCAD không của cadence thì của thằng nào mà bác nói thế
    thế hả?tớ không rõ lắm vì lúc trước xài 9.1 ko để ý thấy cái chữ cadence trên logo,nay thấy hơi lạ thôi.

hãng này ngoài orcad ra còn có nhiều đồ chơi quá bác nhỉ?cái intellicad cũng hay hay.

phỏng vấn các bác xài altium 1 phát:trong phần vẽ sơ đồ nguyên lý,nếu có 1 con linh kiện không nằm trong thư viện,không được import thư viện của phần mềm khác,không được vẽ bằng tay,vậy có cách nào để có con đó ko ?

(he he,hỏi hơi móc họng,các bác thoooooong cảm)

Comment

Nguyên văn bởi voduychau

phỏng vấn các bác xài altium 1 phát:trong phần vẽ sơ đồ nguyên lý,nếu có 1 con linh kiện không nằm trong thư viện,không được import thư viện của phần mềm khác,không được vẽ bằng tay,vậy có cách nào để có con đó ko ?
      Có thể lên trang của Altium để Request con linh kiện mong muốn.
      Cứ Request nhiều thì tất nhiên nó có thôi.

Mong anh em PIC bang vô đây để Request thư viện của dsPIC.
      http://www.altium.com/Community/Supp...ries/Requests/

Comment

Ý bác Châu là khoe thư viện linh kiện online của OrCAD10.5, gần như có thể tìm tất cả các linh kiện ở đây, hoặc request để có...
        PNLab
        Mạch nạp/debug ULink2, Jlink ARM USB
        Mạch nạp AVR, PIC, 8051, MSP430 USB
        Mạch phát triển STM32, ARM9, ARM11
        more...www.pnlabvn.com

Comment

Xin hỏi , tôi có thể tìm Altium DXP 6 ở đâu ? , Có ***** đầy đủ chứ ?

Comment

eMule? Hiểu chứ search đi
            PNLab
            Mạch nạp/debug ULink2, Jlink ARM USB
            Mạch nạp AVR, PIC, 8051, MSP430 USB
            Mạch phát triển STM32, ARM9, ARM11
            more...www.pnlabvn.com

Comment

Anh em cho tôi hỏi. ?
              Trong DXP làm thế nào để đổi FootPrint của nhiều linh kiện có Footprint giống nhau cùng một lúc. Hôm trước vẽ mạch in tôi phải đổi chân từng con tụ, trở một . Mạch thì nhiều tụ, trở mệt phờ ?

Comment

Nguyên văn bởi pham_v_quang3i
                Anh em cho tôi hỏi. ?
                Trong DXP làm thế nào để đổi FootPrint của nhiều linh kiện có Footprint giống nhau cùng một lúc. Hôm trước vẽ mạch in tôi phải đổi chân từng con tụ, trở một . Mạch thì nhiều tụ, trở mệt phờ ?
                Anh nhấp phải chuột vào một chân linh kiện muốn thay đổi, chọn Find Similar Object, anh chọn các đặc điểm của linh kiện muốn tìm qua các ô Same, Any hay Different.
                Ví dụ chọn kiểu footprint là same, nó sẽ chọn tất cả các linh kiện có cùng footprint như vậy. Nhớ đặt tùy chọn Select Matching ở dưới.
                --> bấm OK để tìm.
                Sau khi chọn rồi thì anh thay đổi bất kì giá trị nào trong ô kết quả tìm được thì các phần tử tìm được sẽ thay đổi theo.

Comment

down trên emule lâu lắm.bác nào biết chỗ bán thì chỉ cho em đi,1 hay 2 đĩa thế,mua cho nó nhanh các bác ah.

Comment

ah,tiện thể em hỏi các bác cái.khi đang đi dây trên top layer,có phím tắt nào để chuyển ngay sang đi dây bên bottom layer không vậy,mỗi lần muốn chuyển toàn phải dùng chuột,lâu lắm,mỏi tay lắm.

Comment

Bạn đang đi dây trên Top -> Bot. Dùng phím " *". Trong help của nó có một file . pdf định nghĩa các phím tắt.

Comment

Nguyên văn bởi phamthaihoa
                        Anh nhấp phải chuột vào một chân linh kiện muốn thay đổi, chọn Find Similar Object, anh chọn các đặc điểm của linh kiện muốn tìm qua các ô Same, Any hay Different.
                        Ví dụ chọn kiểu footprint là same, nó sẽ chọn tất cả các linh kiện có cùng footprint như vậy. Nhớ đặt tùy chọn Select Matching ở dưới.
                        --> bấm OK để tìm.
                        Sau khi chọn rồi thì anh thay đổi bất kì giá trị nào trong ô kết quả tìm được thì các phần tử tìm được sẽ thay đổi theo.
                        chao anh Hoa !
                        em thay doi footprint lam giong nhu anh chi ma ko thay dc. Khong biet dxp co khac ko anh. Mong anh chi giup em lam nhu the lau qua. em dang dung dxp2003. thanks..

Comment

Nguyên văn bởi pham_v_quang3i
                          Bạn đang đi dây trên Top -> Bot. Dùng phím " *". Trong help của nó có một file . pdf định nghĩa các phím tắt.
                          cám ơn bác,em làm được rồi bây giờ biết phím tắt nên thiết kế mạch đỡ mỏi tay hơn hè hè.
                          tại hạ lại xin hỏi các tiền bối chút.có cách nào kiểm tra xem trong mạch có còn NET nào chưa được kết nối hết không nhỉ.có lần tại hạ làm xong mạch Layout rồi,in mạch rồi,khi hàn linh kiện mới thấy có 2 chân chưa nối với nhau,thế là lại mất công sửa chữa => hỏng hết cả mạch.nếu như thiết kế trên mạch lớn thì khó kiểm soát lắm cơ.

Comment

Nguyên văn bởi huyPhuongels
                            chao anh Hoa !
                            em thay doi footprint lam giong nhu anh chi ma ko thay dc. Khong biet dxp co khac ko anh. Mong anh chi giup em lam nhu the lau qua. em dang dung dxp2003. thanks..
                            Sao mình chưa thấy DXP 2003 nhỉ, bạn xem lại kĩ xem, nhớ chọn Select Matching nhé.

Comment

Nguyên văn bởi blacktear885
                              cám ơn bác,em làm được rồi bây giờ biết phím tắt nên thiết kế mạch đỡ mỏi tay hơn hè hè.
                              tại hạ lại xin hỏi các tiền bối chút.có cách nào kiểm tra xem trong mạch có còn NET nào chưa được kết nối hết không nhỉ.có lần tại hạ làm xong mạch Layout rồi,in mạch rồi,khi hàn linh kiện mới thấy có 2 chân chưa nối với nhau,thế là lại mất công sửa chữa => hỏng hết cả mạch.nếu như thiết kế trên mạch lớn thì khó kiểm soát lắm cơ.
                              Bạn làm gì cũng kêu mỏi tay hay mệt thì phải

Tính năng như bạn nói thì DXP có, bạn tự tìm hiểu xem, nếu mỏi tay hay mệt thì mình giúp cho

Comment

hi!
                                Khi các linh kiện chọn giống nhau sáng lên thì em kích đúp vào một con để thay đổi footprint nhưng chỉ có một con đấy thay đổi. Em thấy có thể em làm sai chỗ này các anh ah. Em thấy anh Hoa đã hướng dẫn o bên luồng dxp 2004 nhưng ko còn cái hình nào cả. Các anh biết chỉ giúp em đang tập vẽ.
                                em hỏi anh Hoa, làm như thế nào để nhìn thấy được cả cái hình chân con linh kiện bên mạch in trong library khi mình đang vẽ SCH.
                                Thanks...!

Comment

Về tác giả

Collapse

bxngoc Nothing to reveal Tìm hiểu thêm về bxngoc

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X