Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Thac mac protel 99

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Thac mac protel 99

Chào các bác em mới nghịch ngợm protel nhưng không hiểu sao khi chuyển từ schematic sang PCB ( update PCB) em chon cao cai muc library thông thường trong hướng dẫn của các tài liệu thì nó xuất hiện cái PCB Footprints.lib
    nhưng mà em thì chả thấy nó đâu ???????????
    thế nên muốn tìm chân cho mấy cái linh kiện cũng đến chịu chết hic hic
    Bác nào biết chỉ giùm em 1 cách cụ thể cái ! ngồi nghịch tức phát điên lên được

kíu em ! thanks các bác trước nha

Nguyên văn bởi kiennhan
    Chào các bác em mới nghịch ngợm protel nhưng không hiểu sao khi chuyển từ schematic sang PCB ( update PCB) em chon cao cai muc library thông thường trong hướng dẫn của các tài liệu thì nó xuất hiện cái PCB Footprints.lib
    nhưng mà em thì chả thấy nó đâu ???????????
    thế nên muốn tìm chân cho mấy cái linh kiện cũng đến chịu chết hic hic
    Bác nào biết chỉ giùm em 1 cách cụ thể cái ! ngồi nghịch tức phát điên lên được

kíu em ! thanks các bác trước nha
    Nếu không thấy nó hiện ra ,bạn kích view explorer
    Sau khi kích mà nó không ra thì kích vào ô : Add/remove lib

Một browser hiện ra , chọn programs file sau đó chọn Designed explorer 99 SE
    Chọn library , chọn PCB , trong đó có một số các thư viện.
    Module RF chuyên dụng điều khiển, truyền dữ liệu, thiết kế đề tài, dự án điện tử - chuyển giao công nghệ... ĐT: 0904964977 - email: dientuqueduong@yahoo.com

Comment

em cũng từng bị thế này.co thể do bác chọn sai,em đang ngồi ngoài mạng nên không có phần mền ở đây để hướng dẫn cho bác,nhưng trong phần PCB ở khung brow(không nhớ rõ nữa) bác thử tìm chỗ nào có chữ library xem sao! ah mà trước khi chuyển sang bác phải bấm vào nút ngoài cùng ben trái(không nhớ tên nút) để xem thông báo lỗi( của khung co chữ excute hay gi` gi` đó ,khó quá không thể nhớ nổi mấy từ tiếng anh nữa). một cái nữa cũng có thể xảy ra là do bị lỗi phần mền, em toàn save lại rồi khởi động lại nó là lại chạy như thường.hi`
      ah để hôm nào em post phần hướng dẫn sử dụng cho bác.cái này em cop được

Comment

có ai giúp mình ko? mình ko biết nhiều về phím tắt trong vẽ mach protel 99se

Comment

Cho em hỏi Làm thế nào để có thể chọn layer in trong PCB. Tại chỉ dùng orcad nên không biêt về protel. Tải mạch nạp của anh QUẾ DƯƠNG về mà không đi in được, vì ở chổ em họ chỉ in file MAX thôi. Cảm ơn sự giúp đỡ.

Comment

ai giúp mình với,mình cài protel99SE xong roi` ,khi vào vẽ mạch nguyên lí chọn SCH nó lại Lock và đòi access code mới cho mở ra,bây giờ phải làm thế nào,ái post ac cho mình với,cần gấp lắm>>>

Comment

Nguyên văn bởi namdontay Xem bài viết
              Cho em hỏi Làm thế nào để có thể chọn layer in trong PCB. Tại chỉ dùng orcad nên không biêt về protel. Tải mạch nạp của anh QUẾ DƯƠNG về mà không đi in được, vì ở chổ em họ chỉ in file MAX thôi. Cảm ơn sự giúp đỡ.
              khi làm việc trong môi trường .PCB ở bên dưới có chọn các lớp mà bạn.Khi đi dây thì bạn Bottom layer,nếu có phải câu dây thì dùng Top layer.
              Vẽ xong thì xuất ra file .PPC rồi đi in thôi

Comment

Về tác giả

Collapse

kiennhan Tìm hiểu thêm về kiennhan

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X