Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Video thiết kế mạch dùng Altium

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• khi nao co phien ban hoan chinh vay anh?

ma anh lam the nao khien giao dien may tinh thanh tieng viet het vay?

Comment

• sao thu vien cua anh em khong add vao duoc nhi?

Comment

• không biết altium có cho phép tự tạo 1 thư viện dựa trên các thư viện có sẵn ko. ví dụ như em muốn tạo 1 thư viện cho con led chẳng hạn. trong phần linh kiện cơ bản của altium đã có sẵn hình ảnh led. em muốn copy nó để tự tạo thư viện riêng nhưng không làm được. mong anh hướng dẫn giúp cho.

Comment

• ko biết bạn có làm về phần mô phỏng trong ALtium ko. nếu có post lên cho mình và cac bạn biết được ko.

Comment

• tớ muốn hỏi về mô phỏng trong altium ntn. Liệu nó có mp được cho vdk ko

Comment

• Nguyên văn bởi tuyetcoi Xem bài viết
              tớ muốn hỏi về mô phỏng trong altium ntn. Liệu nó có mp được cho vdk ko
              Nếu bạn muốn mô phỏng thì nên dùng phần mềm Proteus, tìm trên diễn đàn này để có link tải về.
              Với altium, vâng Altium có thể mô phỏng nhưng trình độ cần hiểu để làm được rất là cao. Ngay cả tôi dùng lâu năm chưa bao giờ dám nghĩ đến (nói cách khác là không biết dùng). Tôi chỉ dùng altium để vẽ sơ đồ và làm pcb layout.

Comment

• Altium mô phỏng một số thứ sau khá tốt:

1. Mạch Analog thuần túy

2. Mạch logic thông thường

3. Mô phỏng tín hiệu dùng trong thiết kế tốc độ cao - High Speed PCB Design

Không mô phỏng được hoạt động của các chip khả trình, cái nhược điểm này mình nghĩ cũng chả vấn đề gì vì có mô phỏng được VXL-VDK mình cũng không dùng.

Comment

• Cảm ơn bác DTTH rất nhiều , em cũng đang chuyển sang ngâm cú AD , đang chờ bản hoàn chỉnh của bác . Bác cố gắng lên nha !

Comment

• Nguyên văn bởi DTTH Xem bài viết
                    Altium mô phỏng một số thứ sau khá tốt:

1. Mạch Analog thuần túy

2. Mạch logic thông thường

3. Mô phỏng tín hiệu dùng trong thiết kế tốc độ cao - High Speed PCB Design

Không mô phỏng được hoạt động của các chip khả trình, cái nhược điểm này mình nghĩ cũng chả vấn đề gì vì có mô phỏng được VXL-VDK mình cũng không dùng.
                    anh có thê hướng dẫn một bài nhỏ được không?

Comment

• Bác dùng phần mềm j mà nén video đc xuống thấp vậy

Comment

• Nguyên văn bởi Tiến Toàn™ Xem bài viết
                        Bác dùng phần mềm j mà nén video đc xuống thấp vậy
                        Win rar bình thường thôi mà.................................

Comment

• Mới download về chưa xem chút nào nhưng xin thanks trước tấm lòng chia sẻ của bác DTTH

Comment

• thank bác rất nhiều (y)

Comment

• Đã có bản Altium Designer 14.2.4 chạy được trên Windows 7/8/8.1

http://www.dientuvietnam.net/forums/...-8-1-a-201671/

Anh em kéo về ngay cho nóng.

Comment

• Mình muốn vẻ chân của Relay LY2N 8chân thì làm bằng cách nào . Xin chỉ giáo !

Comment

Về tác giả

Collapse

DTTH Tìm hiểu thêm về DTTH

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X