Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cần Library cho OrCad Capture CIS

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cần Library cho OrCad Capture CIS

Mình đang tìm mấy cái library của mấy linh kiện sau : PIC6F877A và LCD ( loại 2 dòng )
    Ai có mấy file library của mấy linh kiện này thì share cho mình với nhé

1. Tìm trên mạng (bên diendandientu.com hình như có)
    2. Dùng đồ có sẵn không hay tẹo nào.
    3. làm rùi sẽ biết làm những cái khác, không làm => ko biết

Nếu mai ko có ai pot, tôi sẽ pot lên cho!

Giữ đúng lời hứa, giờ pot lên cho bạn. Của bạn đây:
    Attached Files
    Last edited by gtvt45; 26-03-2008, 20:18.

Comment

Thanks, gtvt45.

Comment

Mấy cái part nhỏ này chỉ vài phút là làm xong, mọi người có vẻ hay thích đi xin nhỉ . Tự xây dựng cho mình một thư viện riêng là tốt nhất. Đó mới là cách làm chuyên nghiệp.
        Bạn nào muốn xin part cứ PM cho mình

Comment

Nguyên văn bởi kiddy Xem bài viết
          Mấy cái part nhỏ này chỉ vài phút là làm xong, mọi người có vẻ hay thích đi xin nhỉ . Tự xây dựng cho mình một thư viện riêng là tốt nhất. Đó mới là cách làm chuyên nghiệp.
          Hì, vậy bác up lên cho em dùng với, cái món tạo thư viện em cũng có học qua nhưng mà em chỉ làm được mấy cái rồi .... tịt ( vì nhác quá ), thanks bác nhiều
          Và con tim đã vui trở lại ....

Comment

Nguyên văn bởi pass Xem bài viết
            Hì, vậy bác up lên cho em dùng với, cái món tạo thư viện em cũng có học qua nhưng mà em chỉ làm được mấy cái rồi .... tịt ( vì nhác quá ), thanks bác nhiều
            Thanks mà chẳng thấy ấn nút "Cảmơn" gì cả, nhưng ai cần gì thì PM chứ, không thì biết thế nào mà làm cho hết cả các loại linh kiện được.

Comment

Thanks mà chẳng thấy ấn nút "Cảmơn" gì cả, nhưng ai cần gì thì PM chứ, không thì biết thế nào mà làm cho hết cả các loại linh kiện được.
              Hì, sorry bác . Thế bác gửi cho em thư viện của con D718, C688, tụ 10.000uF nhé ( em cần thư viện dùng trong Layout Plus )
              Và con tim đã vui trở lại ....

Comment

Mình Không Biết Tạo Thư Viện,các Bạn Có Con Led 7 đoạn Cho Mình Xin.cám ơn Nhiều

Comment

anh có thể hướng dẫn cách tạo thư viện được ko? cách tạo con mới, làm sao để biết nó hoạt động tốt được?
                  em đang cần thư viện của 2 con pt2272 và pt2262 trong orcad và proteus để tiến hành mô phỏng và làm mạch, nếu anh có thể thì hướng dẫn em, em xin cám ơn

Comment

Nguyên văn bởi kokonomutsu Xem bài viết
                    anh có thể hướng dẫn cách tạo thư viện được ko? cách tạo con mới, làm sao để biết nó hoạt động tốt được?
                    em đang cần thư viện của 2 con pt2272 và pt2262 trong orcad và proteus để tiến hành mô phỏng và làm mạch, nếu anh có thể thì hướng dẫn em, em xin cám ơn
                    Để tạo một thư viện linh kiện trong capture phục vụ cho việc vẽ nguyên lý mạch thì dễ, bạn tham khảo thêm ở luồng này, T có hướng dẫn

http://dientuvietnam.net/forums/showthread.php?t=16035

Còn phục vụ cho mô phỏng => , mình không biết làm. Đa số các linh kiện dùng cho mô phỏng đều được các hãng tích hợp sẵn trong phần mềm.

Comment

cám ơn anh T nhiều, xin được anh em trên diễn đàn chỉ giáo... em còn kém lắm

Comment

mình có 1 số thư viện down trên mạng về nhưng đều ở đuôi llb mà thư viện thì đòi đuôi olb.ai chỉ giúp mình với.bạn nào có thư viện của led 7 đoạn ko?up lên cho mình với.thank

Comment

Nguyên văn bởi imtuan Xem bài viết
                          mình có 1 số thư viện down trên mạng về nhưng đều ở đuôi llb mà thư viện thì đòi đuôi olb.ai chỉ giúp mình với.bạn nào có thư viện của led 7 đoạn ko?up lên cho mình với.thank
                          Bên capture có thư viện Discrete có LED 7 đoạn đó bạn, tên của nó là LDS-A32R cho loại Anode chung còn LDS-C32R cho loại cathode chung.

Bên Lay out thi phải tạo thôi. Trong file T gửi có thư viện layout cho Led 7 đoạn đó.
                          Attached Files

Comment

hoan dô tinh thần tự tạo phải thế thôi .

Comment

Đây bác kiddy ơi em xin này. Em làm footprints cho cầu MC33486 nhưng khi layout cái chân VBAT em đau hết cả đầu => Mong đựoc bác giúp. Thanks

Comment

Về tác giả

Collapse

subaca Tìm hiểu thêm về subaca

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X