Thông báo

Collapse
No announcement yet.

mong các bác giúp đỡ ( rất gấp đấy a.)

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• mong các bác giúp đỡ ( rất gấp đấy a.)

em là 1 con gà thực sự,em mới vào nghề còn nhiều bỡ ngỡ.thằng bạn em nó đưa cho em cái mạch mà em kèm theo đây (thiết kế nguồn 1 chiều ).vậy em hỏi khí ko phải : có phải linh kiện có 1 footprint riêng ko ạ?
    em VD thế này a:
    linh kiện : footprint :
    B688 ----> small tranistor
    dioebridge ----> dioebridge 200
    78xx ----> 78xx
    trở thường ----> reistor 0.25W
    trở công suất(5W) ----> power resistor (ceramic)
    tụ ----> cap_1000UF_50V
    AT89C51 ----> Dip100/40/W600/L2100
    1N4148 ----> DIODE
    tụ gốm ----> CAP_NP
    LED ----> LED
    ..... .....
    tại sao em tìm trong thư viện layout lại ko thấy mấy cái đó đế nhập footprint vậy.ai có thể giải thích dùm em dc ko ạ?bác nào có thư viện mấy con này cho em tham khảo đc ko a?
    xin hay giúp em, giấp lắm rồi đấy ạ !
    thank !
    Attached Files

hu hu sao ko ai vào giúp em thế này,em đang rất băn khoăn nè.

Comment

ối trời ơi sao ko có pác nào chịu giúp em thế này, làm ơn giúp em đi mà

Comment

cái chính là bạn lười thoai, tự tạo lấy 1 cái thư viện footprint đi nhé.
        Còn cái tên trên kia chỉ là do chính bản thân người làm tạo ra.

Cố gắng làm việc nhé, cái thư viện để làm cái trên nếu tập trung vẽ thì cũng chỉ khoảng 10' là xog.

Comment

Nguyên văn bởi zinzin10x Xem bài viết
          ối trời ơi sao ko có pác nào chịu giúp em thế này, làm ơn giúp em đi mà
          hi,
          pro zinzin10x lấy tạm lib của mình mà dùng, khi nào thành pro xịn thì vẽ cũng được. trong cái đống này chắc là sẽ đủ những cái cần dùng. khi nào xong thì rủ mình đi cafe nhé
          Attached Files
          be kind, be sweet, be human

Comment

híc xin đừng chê em,em đang trong giai đoạn tìm tòi học hỏi mà.dù sao cũng cảm ơn các pác đã giúp đỡ em.cafe chỉ là chuyện nhỏ.cái chính là kiến thức thôi.ai có tài liệu hướng dẫn cách tự tạo linh kiện thì chia sẻ em đc ko?nói thật là em mê ocard nhưng ko đc học chính quy lên gà wa phải ko ạ!

Comment

Cố gắng làm việc nhé, cái thư viện để làm cái trên nếu tập trung vẽ thì cũng chỉ khoảng 10' là xong
              pác NANO_PRO ơi oan em wa.em đã mầy mò cả tuần rồi đấy ạ.em thiệt thòi hơn các pác,em đâu có đc học chính quy.nhưng biết sao đc em yêu thích ocard mà.bác nào thương em có thể tạo hộ em thư viện footprint (ví dụ như của các linh kiện kia chẳng hạn) và có thể hướng dẫn cụ thể các bước phải làm như thế nào cho em đc ko a?đc như thế thì còn j bằng.mail của em: ke_tu_vi_dao@yahoo.com
              em thành thực cảm ơn các pác đã quan tâm giúp đỡ em,cafe la chuyện nhỏ thôi

Comment

em rất lấy làm cảm ơn pác KIT đã giúp đỡ,nhưng có câu đã giúp thì giúp cho chót.vậy em có thể làm phiền bác chỉ cụ thể cho em linh kiện nào dùng footprint j trong thư viện của pác đc ko ạ?(xin đừng tức giận bác nhé,vì em là gà mới vào nghề thực thụ) em đã ko đc học thầy thì chỉ còn cách học bạn bè thôi phải ko ạ?

Comment

à tiện thế cho em hỏi luôn nhé.khi em vẽ xong và cho tự động đi dây thì cúa em no có 4 màu dây,vậy muốn chỉ có 2 màu dây thì làm thế nào vậy ạ?

Comment

Cậu đọc mấy bài dạy vẽ Orcad trong box thiết kế mạch in này chưa? có đủ các phần cơ bản . Học chính quy đâu có được học Orcad, mọi người toàn tự học đấy chứ ! Cố lên !
                    Cung cấp Oscilocope , Inverter , Switching , DC power supply , AC millivolt meter ....

Comment

híc pác nói thế nào ấy chứ,em vẫn thấy có lớp dậy ocard đó thôi.em cũng đang rất cố gắng tìm hiểu đây ạ.nhưng vì có quá nhiều bài viết sách vở lan man em đọc mà rối hết cả đầu.bởi vì toàn là viết cho những ng` biểt rồi ko à.cái chính là em muốn hiểu rõ những j em đang băn khoăn,có như vậy thì mới học đc phải ko ạ? gắng giúp em đc ko ạ?

Comment

ple giúp em đi mà,khi nào em thành pro em đền các pác (bao giờ cho khi đó nhỉ )

Comment

Nguyên văn bởi zinzin10x Xem bài viết
                          à tiện thế cho em hỏi luôn nhé.khi em vẽ xong và cho tự động đi dây thì cúa em no có 4 màu dây,vậy muốn chỉ có 2 màu dây thì làm thế nào vậy ạ?
                          Click vào ô như hình vẽ dưới > Strategy > Route Layer > Chọn tất cả các INNER1 VÀ INNER2 > Enter > Bỏ nút check (sau đó enter, các chữ Yes sẽ chuyển thành No).

Ok roài đó.
                          Attached Files
                          |

Comment

vẫn ko đc bác ơi.em làm đúng như bác nói.tại sao trong mạch của em vẫn còn đủ 4 màu dây thế ạ?
                            Attached Files

Comment

sao buttom lại No thế kia? để Yes đi!
                              Mà sau này vẽ thì cơ bản là đi dây bằng tay thoai, chứ đi kiểu tự động nhìn chuối lắm!
                              |

Comment

Về tác giả

Collapse

zinzin10x Tìm hiểu thêm về zinzin10x

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X