Thông báo

Collapse
No announcement yet.

mong các bác giúp đỡ ( rất gấp đấy a.)

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi zinzin10x Xem bài viết
    híc cái cách tạo VCC pác bầy cho em,xài nó đâu có đc.nó vẫn hiểu là CON1 thế mới chểt chứ.các pác thấy ko ai đời ocard kiểu j mà cái VCC trong mục power cũng ko có mới chết chứ.em đang loay hoay tạo ra nó mà ko xài đc đây.
    em nghĩ bác khi bác cài orcad thì nó bị lỗi gì rồi đấy! thử tháo ra cài lại chương trình xem sao!
    PS: chúc vui

Comment

rắc rối với cái pác này quá, nhấn vào nút như hình vẽ òi tìm đến cái: VCC nhé. Thực ra có nhiều cái để chọn nhưng thường Bri chọn cái đó!
      Attached Files
      |

Comment

Nguyên văn bởi Brilliant Xem bài viết
        rắc rối với cái pác này quá, nhấn vào nút như hình vẽ òi tìm đến cái: VCC nhé. Thực ra có nhiều cái để chọn nhưng thường Bri chọn cái đó!
        trời đơn giản như vậy thì em post bài làm j?em làm đúng như thế nhưng ko có VCC mới lên chuyện chứ.

Comment

Vậy thì kiếm chỗ thuê người ta vẽ cho lẹ. Chứ hỏi kiểu này thì tốt nghiệp cũng không vẽ xong cái chematics này đâu BÁC

Comment

Nguyên văn bởi zinzin10x Xem bài viết
            trời đơn giản như vậy thì em post bài làm j?em làm đúng như thế nhưng ko có VCC mới lên chuyện chứ.
            Ko có thì chọn Add Library, tìm cái nào là Capsym thì Add nó vào
            Cung cấp Oscilocope , Inverter , Switching , DC power supply , AC millivolt meter ....

Comment

Mà bao nhiêu người trả lời giúp đỡ mà bạn ko ấn nút CÁM ƠN được một cái à ???
              Cung cấp Oscilocope , Inverter , Switching , DC power supply , AC millivolt meter ....

Comment

Thử vào đây xem, mình mới thấy. Hi vọng có ích cho mọi người: http://www.esnips.com/_t_/orcad?to=1...&pp=10&q=orcad

Comment

Nguyên văn bởi hiodong Xem bài viết
                  Mà bao nhiêu người trả lời giúp đỡ mà bạn ko ấn nút CÁM ƠN được một cái à ???
                  pác nói oan em quá,em cảm mọi người từ đùa đến cuối mà.

Comment

à ý bác nói là ấn vào chữ cảm ơn đó à,hix em mới hoạt động diễn đàn nên ko biết.pác thông cảm.

Comment

Mình xài orcad cũng lâu rồi , nhưng vẫn không thấy cái nguồn như bạn zinzin10x nói trong capture đâu cả , nhưng mình lấy từ một số mạch nguyên lý khác là có , thiếu cái gì thì chép sang. Còn không có thì tự vẽ ra một cái. Nói chung dù chính qui cũng thấy toàn tự học orcad thôi à. Bạn chịu khó là được.
                      Cường - Giải Pháp IOT Việt
                      https://iotvn.vn

Comment

Mình mới viết vài bài hướng dẫn cơ bản cho mấy bạn mới bắt đầu. Bạn nào quan tâm thì ghé qua xem nhé. http://spktclup.com/Forum/showthread.php?t=90
                        Bên này toàn Pro, nên chỉ nên hỏi những vấn đề cao cấp thôi. Mấy cái vặt vặt này mấy bác ấy nhác nhắc lại lắm.
                        |

Comment

Nguyên văn bởi 123...321 Xem bài viết
                          Mình mới viết vài bài hướng dẫn cơ bản cho mấy bạn mới bắt đầu. Bạn nào quan tâm thì ghé qua xem nhé. http://spktclup.com/Forum/showthread.php?t=90
                          Bên này toàn Pro, nên chỉ nên hỏi những vấn đề cao cấp thôi. Mấy cái vặt vặt này mấy bác ấy nhác nhắc lại lắm.
                          Con cảm ơn chú nhìu, trang đó rất là hay.
                          Đúng là ở cai 4dum này toàn các cao thủ nên nhưng ai mới bắt đầu hok bit hỏi ai cả ợ.

Comment

Thanked 0 Times in 0 Posts các bác ơi đây là thành quả đầu tay của em nè,đấy bác xem bottom em dể yes or no thì cũng có thấy khác nhau j đâu ạ.vậy là sao chứ?
                            File gửi kèm

Comment

Thật ra ở đây, các vấn đề cơ bản đã được nói khá nhiều, thậm chí lặp lại vài lần. Vì có 1 số người lười xem lại các bài viết cũ hay ko chịu tìm kiếm nên hỏi đi hỏi lại dẫn đến . Pótay với mấy người này lắm.. Xem lại mình trước nhé.

Comment

Cái đó tất nhiên một phần do mem nhưng phải nói là một ít do mod. Sao không bỏ chút thời gian tổng hợp cho mem nhờ với. Để đầu forum một bài, cuối forum một bài, mỗi bài một ít. Thật là khổ cho mem.
                                |

Comment

Về tác giả

Collapse

zinzin10x Tìm hiểu thêm về zinzin10x

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X