Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xin hướng dẫn cài đặt cho OrCAD 16

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

đây là link cho orcad 16.0 full,có cả ***** luôn,tui đã test rùi,100% okey http://www.mediafire.com/?sharekey=9...0b38ff491fc927

chúc vui vẻ !

------------------------------------------------

Comment

Nguyên văn bởi taduc Xem bài viết
      mình gửi cho các bạn tham khảo nha
      Mình đã cài đúng theo hướng dẫn nhưng khi dùng file Patcher.exe để patch vào đường dẫn : OrCAD/ OrCAD_16.0/ tools để update thì nó báo là wrong folder selected. Làm mấy lần vẫn không được. Bạn nào có kinh nghiệm chỉ dùm mình với. Các phần khác mình làm được rồi chỉ đến phần này thì bị nghẽn. Mình đang dùng WIN XP.

Comment

Em muốn nhờ các bác một tẹo thôi. Cái bản của em không có file orcad_16.0_patcher.exe . Bác nào giúp em gửi lên đây hoặc gửi qua mail: julius_0_ceasar@yahoo.com được không ạ. Em xin chân thành cám ơn.

Comment

sao các bạn cứ thích dùng bản 16 này nhỉ mình e rằng chỉ 3 ngày sau khi cài là các bạn phải gỡ nó ra ngay và cài lại bản 9.2

Comment

Nguyên văn bởi quanghien54 Xem bài viết
            Mình đã cài đúng theo hướng dẫn nhưng khi dùng file Patcher.exe để patch vào đường dẫn : OrCAD/ OrCAD_16.0/ tools để update thì nó báo là wrong folder selected. Làm mấy lần vẫn không được. Bạn nào có kinh nghiệm chỉ dùm mình với. Các phần khác mình làm được rồi chỉ đến phần này thì bị nghẽn. Mình đang dùng WIN XP.
            cái mục lấy tên máy,bạn có lấy đúng không dzở,phần đó bỏ cái dấu chấm thì phải,bạn thử lại,làm chậm rãi từng bước thôi,tớ làm thấy bình thường không có gì rắc rối hết đâu . Good luck !

Comment

Nguyên văn bởi Elegy Xem bài viết
              Em muốn nhờ các bác một tẹo thôi. Cái bản của em không có file orcad_16.0_patcher.exe . Bác nào giúp em gửi lên đây hoặc gửi qua mail: julius_0_ceasar@yahoo.com được không ạ. Em xin chân thành cám ơn.
              đây là file ***** ocad 16.0 http://s1.galaxyz.net/fi.html?s=fS1S...5JXRxLA00DD0wP

Comment

Nguyên văn bởi qkhanh Xem bài viết
                sao các bạn cứ thích dùng bản 16 này nhỉ mình e rằng chỉ 3 ngày sau khi cài là các bạn phải gỡ nó ra ngay và cài lại bản 9.2
                tớ đồng ý là ocad 9.2 dễ xài thiệt,nếu các bạn mới làm quen thì nên dùng nó.Mặc dù cái 16.0 nó có nặng nề thiệt,nhưng nó có cái hay hơn 9.2 đấy chứ.đây là 1 ví dụ :Tớ có 1 sơ đồ nguyên lý,về phân layout tớ sắp xếp linh kiện đau vào đó,rồi tớ save lại.Tớ lấy cái đó cho thằng 9.2 chạy đường dây thì nó còn dư 13 đường dây,nhưng cũng cái đó,với 16.0 chỉ dư 4 hay 5 đường gì đó. như vậy thì cái nào hay hơn nhỉ. Dù gì nếu sử dụng tốt cái 16.0 thì có lẽ hay hơn nhiều ....

Comment

Nguyên văn bởi alone76816 Xem bài viết
                  cái mục lấy tên máy,bạn có lấy đúng không dzở,phần đó bỏ cái dấu chấm thì phải,bạn thử lại,làm chậm rãi từng bước thôi,tớ làm thấy bình thường không có gì rắc rối hết đâu . Good luck !
                  Đã làm đúng như vậy nhưng vẫn báo như cũ, không thay đổi gì cả. Mình cài đi cài lại nhiều lần nhưng kết quả vẫn như cũ.Bạn có cách nào khác thì chỉ cho mình. Cho mình hỏi thêm khi vào mục Config Services khi chọn tên của Service Name thì lấy tên của Cadence License Manager hay là tên của máy mình. Cám ơn nhiều.

Comment

Đã làm đúng như vậy nhưng vẫn báo như cũ, không thay đổi gì cả. Mình cài đi cài lại nhiều lần nhưng kết quả vẫn như cũ.Bạn có cách nào khác thì chỉ cho mình. Cho mình hỏi thêm khi vào mục Config Services khi chọn tên của Service Name thì lấy tên của Cadence License Manager hay là tên của máy mình. Cám ơn nhiều.
                    cái đó để nguyên không đụng chạm gì tới hết,khi bạn làm thì nó có hiện chữ Server Start Successful rồi đến phần orcad_16.0_patcher.exe
                    bạn có thấy nó update thành công không. Bạn làm từng bước với những chỉ dẫn giống như vậy,nếu có bước nào thấy xuất hiện điều gì khác với chỉ dẫn thì bạn coi lại khúc đó,cẩn thận từng bước thôi,và làm đúng như chỉ dẫn là ổn thôi mà !!!

Comment

Nguyên văn bởi alone76816 Xem bài viết
                      cái đó để nguyên không đụng chạm gì tới hết,khi bạn làm thì nó có hiện chữ Server Start Successful rồi đến phần orcad_16.0_patcher.exe
                      bạn có thấy nó update thành công không. Bạn làm từng bước với những chỉ dẫn giống như vậy,nếu có bước nào thấy xuất hiện điều gì khác với chỉ dẫn thì bạn coi lại khúc đó,cẩn thận từng bước thôi,và làm đúng như chỉ dẫn là ổn thôi mà !!!
                      Tất cả các phần khác đều ổn cả( đã hiện chữ Server Start Successful) . Chỉ đến phần chạy file orcad_16.0_patcher.exe thì nó báo rằng wrong files selected.

Comment

Tất cả các phần khác đều ổn cả( đã hiện chữ Server Start Successful) . Chỉ đến phần chạy file orcad_16.0_patcher.exe thì nó báo rằng wrong files selected.
                        tớ vừa cài lại,và mọi việc diễn ra tốt đẹp đó thôi nè :

sau khi cài lại tớ thấy vài điểm cần chú ý đó là phần:"Bạn vào ổ CD Rom, vào thư mục *****, vào license_manager copy file orcad16.lic dán vào C:\License (thư mục License bạn tự tạo), sau đó bạn đổi tên file orcad16.lic thành tên máy của bạn (nhớ điền dạng Full name)", bạn phải tạo thư mục và đổi tên rồi mới sau đó mới Qua mục Config Services
                        Theo tớ cái thông báo của bạn đó là do sai về phần đó.Bạn có làm đúng thực sự theo hương dẫn,liệu có chỗ nào đó bạn hiểu nhầm không ? Nếu có điều gì chưa rõ bạn có thể hỏi. còn trong hướng dẫn thì rất rõ ràng,làm tốt lắm đó bạn.
                        Chúc bạn nhanh chóng tìm ra chỗ sai ... thân !!!

Comment

minh cũng vừa cài orcad 16.0 nhưng không chạy đc phần autoroute bạn nào biêt cách khắc phục thì post lên nhé!thank trước!
                          bạn nào chưa cài đc thi lam theo hương dẫn này :
                          http://www.box.net/shared/sr10pa7vn1
                          cac bạn co the update thư viện capture cis cho bản ocard of phien ban thap hơn ở lik :
                          http://www.box.net/shared/et7dl82bbz

Comment

Nguyên văn bởi heromap Xem bài viết
                            minh cũng vừa cài orcad 16.0 nhưng không chạy đc phần autoroute bạn nào biêt cách khắc phục thì post lên nhé!thank trước!
                            bạn nào chưa cài đc thi lam theo hương dẫn này :
                            http://www.box.net/shared/sr10pa7vn1
                            cac bạn co the update thư viện capture cis cho bản ocard of phien ban thap hơn ở lik :
                            http://www.box.net/shared/et7dl82bbz
                            uhm tui cũng thế,có phần chạy được autoroute cũng có lúc hổng chạy đc chẳng hiểu vì sao nữa nè,pó tay !!

Comment

sửa tivi trung quốc

mình có con tv 17" lăp đèn monitơ nó đầu tiên là bị mất nhớ ko khiển được hay là bắt kênh ở màn hình có 2 trữ TQ phía dưới goc bên trái sân đó dùng vi tính LC863528C mình thay nhớ khắc vào thì được hết nhưng bị chớp chớp mà mình đã cóp tất cả nhớ theo từng vitinh thay vào đươc nhưng vẫn chớp chớp thay lai con cũ thì vẫn như cũ mình lấy con nhớ cũ cho sang sân dang chạy để cop sang và thay vào thì sử dụng được nhưng lại chớp chớp theo các bạn giờ thì làm thế nào.Hay nhỡ ko đúng hay có cả lỗi sân mình thay vitinh khác vẫn vậy.

Comment

Cái luồng này sao kô thấy ai trả lời nữa vậy? Bộ chán Orcad 16 rồi hay sao thế nhỉ! Bác nào cảm thấy "no đủ" với 9.2 rồi thì thôi chứ tôi nghĩ cái phiên bản về sau này có nhiều ưu điểm hơn rõ rệt. Nói về cái vụ cài Orcad 16 thấy nhiều người bị "Wrong Folder Selected" quá,cách giải quyết là tới lúc chọn cài các thành phần thì các bạn chọn "select All" là Ok,nếu không muốn ôm đồm thì chỉ cần chọn Capture,LayOut và Orcad PCB designer Basic (bắt buộc phải có)
                                Bản thân tôi thì cài Ok rồi,nhưng phần Layout chạy toàn bị báo lỗi Registry-->chán vãi!
                                Một thông tin nữa là đã có Orcad 16.2 rồi!

email:
                                Giá mà mạch điện tử không có nhiễu (noise) thì mình bây giờ đã là ... đại gia

Comment

Về tác giả

Collapse

visa7812 Tìm hiểu thêm về visa7812

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X