Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xin chỉ giúp em cách cài OrCAD16.2 trên Win7

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Xin chỉ giúp em cách cài OrCAD16.2 trên Win7

Em vừa down được cái OrCAD 16.2 về cài. Làm theo đúng hướng dẫn để ***** nhưng khi ***** xong thì chỉ chạy được Capture còn Layout thì ko chạy được nó báo lỗi. Bác nào bik chỉ giúp em với.

Chỉ nên cài OrCad 9.2, các phiên bản sau này tôi đã cài nhưng không sử dụng được.

Comment

Hix chẳng có bác nào giúp em hết em cài lên mạng search cả nữa tháng này rồi mà ko được chỉ xài được phần Capture còn phần layout thì ko bác nào bik giúp em tí đi plzzzzzzzzzzz!!!!!!!!!! Em dùng 9.2 rồi ko sướng tí nào cả!!!!!! Em đang xài win 7 ạ!

Comment

chán thật
        bản 16.2 giới thiệu hoành trán mà ko xài được
        mất công down cả buổi
        hic

Comment

Nguyên văn bởi nakoruru1990 Xem bài viết
          chán thật
          bản 16.2 giới thiệu hoành trán mà ko xài được
          mất công down cả buổi
          hic
          Cũng đang gặp rắc rối với Orcad trên win 7 đây, mĩnh nghĩ bạn nên cài XP ảo rùi cài orcad vào là được, cũng mở topic hỏi nhưng chẳng ai trả lời hết, bây giờ phải cài XP ảo thôi.
          Chúc bạn thành công!

Comment

Rắc rối với Win7

Theo mình biết thì các bạn thử làm như sau:

- Chọn file chạy VD: Capture.exe hoặc Layout.exe hoặc file patch gì đó rồi nhấp chuột phải chọn Property --> tab Compatibility --> check vào ô Run this program as an administrator Run this program in compatibility ...
            - Sau đó khi chạy chương trình bạn nhấp chuột phải chọn Run as administrator.

Chúc thành công !!!

------------------------------------------------

Comment

Nguyên văn bởi alone76816 Xem bài viết
              Theo mình biết thì các bạn thử làm như sau:

- Chọn file chạy VD: Capture.exe hoặc Layout.exe hoặc file patch gì đó rồi nhấp chuột phải chọn Property --> tab Compatibility --> check vào ô Run this program as an administrator Run this program in compatibility ...
              - Sau đó khi chạy chương trình bạn nhấp chuột phải chọn Run as administrator.

Chúc thành công !!!
              làm như thế cũng không phải là cách, bởi vì chạy ở chế độ tuơng thích thì chương trình sẽ chạy không được ổn định, cụ thể là các tính năng không hoạt động, chỉ xuất hiện cái giao diện để nhòm chơi thui, mình từng bị rồi, cài máy ảo là chắc ăn!

Comment

Nguyên văn bởi kaszuky Xem bài viết
                Hix chẳng có bác nào giúp em hết em cài lên mạng search cả nữa tháng này rồi mà ko được chỉ xài được phần Capture còn phần layout thì ko bác nào bik giúp em tí đi plzzzzzzzzzzz!!!!!!!!!! Em dùng 9.2 rồi ko sướng tí nào cả!!!!!! Em đang xài win 7 ạ!
                Em đồng ý với Anh. Em đã từng cài orcad 15.7 nhưng bị lỗi vẽ được trong capture nhưng không lưu được, còn layout thì tốt. Tìm một thời gian mà chả có cách nào. Còn orcad 9.2 thì sài thấy chán. Copy thì phải chỉnh tên linh kiện lại - mệt mỏi. Nay đang suy nghĩ có nên nghỉ chơi với orcad mà qua làm bạn Altium không nhỉ ?

Comment

Nguyên văn bởi Ultra Xem bài viết
                  Em đồng ý với Anh. Em đã từng cài orcad 15.7 nhưng bị lỗi vẽ được trong capture nhưng không lưu được, còn layout thì tốt. Tìm một thời gian mà chả có cách nào. Còn orcad 9.2 thì sài thấy chán. Copy thì phải chỉnh tên linh kiện lại - mệt mỏi. Nay đang suy nghĩ có nên nghỉ chơi với orcad mà qua làm bạn Altium không nhỉ ?

Nếu chỉ vẽ mạch.
                  Tớ thấy OrCAD 9.2 là xài sướng nhất"
                  + Cài nhanh nhất
                  + Dung lượng nhẹ nhất
                  + Không thấy lỗi

Vấn đề của "copy" của cậu, dễ dàng giải quyết bằng cái nút có chữ "U?"

Comment

Nguyên văn bởi TheHouse Xem bài viết
                    Nếu chỉ vẽ mạch.
                    Tớ thấy OrCAD 9.2 là xài sướng nhất"
                    + Cài nhanh nhất
                    + Dung lượng nhẹ nhất
                    + Không thấy lỗi

Vấn đề của "copy" của cậu, dễ dàng giải quyết bằng cái nút có chữ "U?"
                    Ý anh là sao nhỉ? VD Trước khi copy thì mình chuyển U1 thành U? rồi sau đó copy đúng không ? Em làm thử rồi, khi copy nó vẫn hiện chữ U? và mình chuyển qua files MNL vẫn báo lỗi trùng tên linh kiện. Anh có thể hướng dẫn cách anh làm để copy nhiều linh kiện mà sau đó mình không phải sữa lại tên như orcad 15.7 không ?

Comment

Hướng dẫn cài ORCAD 16 trên Windows 7

Link Download Orcad 16.2 do mình up lên:
                      Download ORCAD 16.2

Chú ý,nên xem ở trình duyệt Firefox để xem được hình ảnh
                      Cài đặt:

Sau khi tải OrCad 16 về,Join file, giải nén rùi được file .ISO các bạn Mount vào ổ ảo và vào thư mục Installer bật file Setup lên:

B1:

Chọn như hình và Next:

|
                      |
                      V
                      B2:

Chọn như hình, sau bước này nó xuất hiện nhiều hộp thoại các bạn cứ nhấn Next, Next, OK, Yes, ... và cuối cùng ra hình phía dưới: các bạn nhấn Yes

B2:

Xuất hiện hộp thoại như thế này, các bạn cứ nhấn Next, Next, OK...

và được hộp thoại này: các bạn chọn Select All-> Next

Đây là hộp thoại cuối cùng khi cài đặt OrCad, các bạn chỉ cần nhấn Next, đi pha ly coffee và ngồi đợi. Công việc cài khá lâu, máy mình hết tầm 10'.

Cuối cùng là Yes,Yes, Finish, nhưng vẫn chưa xài được đâu phải qua khâu này nữa:

Cr**k:

B1:

Copy toàn bộ thư mục license_manager trong thư mục ***** của bộ cài đặt đè vào thư mục cài đặt OrCad, thường là: C:\OrCAD\license_manager

B2:

Vào thư mục C:\OrCAD\license_manager mở 2 file INSTALLINFO.txt orcad16.lic bằng notepad và thay chữ this_host bằng tên PC (tên máy tính của mình) rùi Save lại. Ví dụ tên máy của mình là June-PC.
                      Các bạn xem tên máy của mình bằng cách chuột phải vào My Computer chọn Properties: XP và Vista/7

B3:

Chạy lại file Setup trong thư mục cài đặt OrCad và chọn Setup License, tìm đường dẫn tới file orcad16.lic tại ô thứ 2, Next - > OK -> Cancel - > Yes.

B4:
                      Chạy lại file Setup.exe một lần nữa như bước 3 nhưng lần này chọn Install producs -> OK, tại ô đầu tiên tìm đường dẫn đến thư mục C:\OrCAD\license_manager rùi OK -> OK. ở port number điền 5280, Host namebằng tên máy tính của bạn:
                      rùi Next - > Next - >Select All --> Next........Next, xong rùi Finsih, bước này giống cài đặt nhưng nó chỉ diễn ra nhanh thôi.

B5:

Vào Start - > Programs -> Cadence License Manager - > License Manager Tools

tại thẻ Config Services các bạn chọn như hình:

Chuyển sang thẻ Start/Stop/Reread nhấn vào nút Start Sever
                      (chú ý, khi chuyển thẻ nó sẽ hỏi bạn có lưu Config Services hay không thì các bạn chọn Yes

B6:

Copy file NOLIC.COM trong thư mục *****/Path của bộ cài đặt vào thư mục C:\Windows\System32 sau đó chạy file *****.bat trong thư mục *****/Path của bộ cài đặt .Xuất hiện hộp thoại báo lỗi thì nhấn Closed nó lại và chờ. Kết quả được thế này:

Để sử dụng OrCad các bạn vào Start ->Programs-> OrCad16

Comment

4/26/2010 10:06:30 PM Đã phát hiện: Trojan.Win32.Genome.fdgv Internet Download Manager (IDM) http://download900.mediafire.com/u5l...rar.001//OrCad 16.0.iso//Installer/Autorun/splash.exe;1
                        Virus má ơi

Comment

Nguyên văn bởi galua9999 Xem bài viết
                          4/26/2010 10:06:30 PM Đã phát hiện: Trojan.Win32.Genome.fdgv Internet Download Manager (IDM) http://download900.mediafire.com/u5l...rar.001//OrCad 16.0.iso//Installer/Autorun/splash.exe;1
                          Virus má ơi
                          Không phải đâu bác, thằng KIS nó tưởng nhầm file đó là file Virus đó thôi, chứ bản này tụi em xài ok lắm, cài vô cũng không có thấy hiện tượng gì, cái này cũng do em up nên cứ ok mà xài, dân điện tử cả mà

Comment

ai giưp mình được không .... Mình cài orcad, chuyển sang layout thì đến công đoạn autoroute ---> board thì phần board bị disbled ... ( bị mờ đi không ấn được ý ). Mình có đọc trên trang hỗ trợ orcad thì nó nói phải dùng layout plus hoặc layout thường mới dùng được .... Mà không hiểu sao cứ ấn vào orcad layout, mở file ra thì nó tự động chuyển về engineer's editor ... MỌi người giúp với T_T

Comment

các anh cho em hỏi orcad này chạy trên win 7 ultimate 32 bit được không??

Comment

Về tác giả

Collapse

kaszuky Tìm hiểu thêm về kaszuky

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X