Thông báo

Collapse
No announcement yet.

hỏi về cách vẽ con opamp trong capture

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• hỏi về cách vẽ con opamp trong capture

chào các bạn, hiện giờ mình đang muốn vẽ một loại linh kiện tương tự như con opamp trong capture, nghĩa là mình vẽ làm sao mà có thể tạo ra một linh kiện nhưng có thể chia nhỏ ra từng phần như con LM324 trong thư viện của thằng orcad, trong orcad có con LM324 nó chia thành nhiều phần a,b,c,d mỗi phần là một con opamp, có bạn nào biết cách vẽ này không chỉ cho mình với nha.
    thank mấy bạn nhiều.
    làm sao hiểu hết được công nghệ :)

hjx không bác nào biết vụ này à. giúp em tí đi mà mấy bác ui. hjx hjx
    làm sao hiểu hết được công nghệ :)

Comment

tôi thấy trong orcad co săn hết rồi đó bác

Comment

Cũng là mấy con a, b,c,d bạn chỉ cần đổi tên chân cho nó là được, (bạn xem dasheet của con LM324 sau đó bạn đổi chân cho mấy con a,b,c,d có các chân như datasheet là ok)

Comment

Nguyên văn bởi chjpchjp1991
          Ai giúp mình cách vẽ IC LM324 trong Orcad capture với,mình vẽ nó trong cápture toàn chân logic,khi chuyển sang layout nó cho mình 1 đống ic 14 chân,bạn nào biết cách vẽ chỉ dùm mình nhé,mình đang cần,hic hic,
          bạn đổi trên lại là U1A và U1B thì nó sẽ là của 1 con lm324 14 chân. Con thứ 2 thì U2A U2B

Comment

cái này thật khó mình cũng vẽ hoài mà kô được thật là buồn hic hic kô ai giúp đỡ mình hết .........................
            tan1069

Comment

cuối cùng thì mình cũng đã vẽ dươc rồi cam ơn mấy bac nha .......
              tan1069

Comment

bạn vẽ sao được zay...minh không được .

Comment

Nguyên văn bởi kisfull Xem bài viết
                  chào các bạn, hiện giờ mình đang muốn vẽ một loại linh kiện tương tự như con opamp trong capture, nghĩa là mình vẽ làm sao mà có thể tạo ra một linh kiện nhưng có thể chia nhỏ ra từng phần như con LM324 trong thư viện của thằng orcad, trong orcad có con LM324 nó chia thành nhiều phần a,b,c,d mỗi phần là một con opamp, có bạn nào biết cách vẽ này không chỉ cho mình với nha.
                  thank mấy bạn nhiều.
                  Câu hỏi của bạn này khá hay .
                  Hiện tại tui cũng đang vướng chỗ : làm sao trong 1 con IC , có 2 phần , mỗi phần 1 con MOSFET .
                  Vd : gõ U1A thì chân cẳng con MOSFET thứ nhất
                  U1B thì chân cẳng con thứ 2 .

Có pro nào làm đc chỉ giúp

Comment

Khi tạo symbol cho part thì trong phần "Parts per Pkg" bạn chọn số phần mà bạn muốn. Ngoài ra bạn có thể chọn hậu tố là alphabet hay number cũng đc

Comment

Về tác giả

Collapse

kisfull Tìm hiểu thêm về kisfull

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                    X