Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Hướng dẫn cài orcad 9.2 trên win7.

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Hướng dẫn cài orcad 9.2 trên win7.

Orcad 9.2 là phiên bản em ưa dùng nhất vì crac_k đơn giản và ít lỗi.Tuy nhiên cài trên win7 thì hơi mệt...sau khi mầy mò thì em đã cài được nên share cho mọi người
    Thực hiện:
    Trong quá trình cái orcad 9.2 các bạn ko chọn cài trên ổ hệ điều hành ( không chọn ổ C) mà cài trên ổ khác.E,D..( tạo một thư mục để cài orcad 9.2 vào đó) rồi cài bình thường như trên win XP...he he thế là xong
    Quang Nhat
    ---------------------------------------
    Yahoo :quangnhat85ls
    Mail :
    Nhận thiết kế và ép nhựa cho đồ điện tử

ờ hay hay quá nhỉ. đúng là chỉ có anh em điện tử mới mày mò ra. mình trưa làm thử nhưng sẽ làm. hê hê. làm đc thì đỡ phải cài 2 win 1 lúc nữa. chứ 2 win cũng trả ích lợi gì . không biết các trò game kén win XP có chạy trên win 7 khi cài kiểu này không nhỉ? cảm ơn nha.

Comment

hi hi, Thanks bác nhìu nhìu! em đã làm và đã thành công

Comment

mình cũng dùng win 7
        vẫn cài mặc định trên Ổ C
        m cài orcad bình thường ,đã test. chạy ok
        hôm nay bày cho các bạn:
        trước khi cài các bạn click phải chuột vào file Setup của Orcad chọn Properties> compatibility> Run...
        như hình dưới

không thấy ảnh thì vô link nàytiếp tục cài đặ bình thường
        Cái này mới quan trọng nè
        khi ***** các bạn copy 2 file trong thư mục ***** vào ổ C theo đường dẫn "C:\Program Files\Orcad"
        bắt đầu chạy ***** thôi
        cũng làm tương tự như file setup đối với file "PDXOrCAD"
        nhớ là khi chạy cài đặt và ***** đều phải click chuột phải và chọn "Run as Administrator"
        chúc các bạn thành công !

Comment

Chẳng biết các bạn cài Orcad9.2 trên Win7 khó khăn gì chứ? Tôi cài bt trên W7 Enterprise

Comment

Chào các bạn,

Các bạn download Orcard về máy tính và tiến hành cài đặt theo file hướng dẫn bên trong thư mục nhé. Chúc các bạn thành công.
            Orcad92.rar - 256.0 MB
            Kiếm tiền ONLINE nhàn như ăn cháo -

Comment

lúc trước mình cài trên win xp xài tốt, nhưng sau này cài win & cài orcad 9.2 lại thì ko vào được phần layout. bác nào gặp trường hợp này chưa? em pó tay uj!!!!

Comment

Đúng rồi, chỉ cần copy file PDXOrCAD.exe vào thư mục C:\Program Files\Orcad\ (mặc định là vậy), sau đó right click vào file PDXOrCAD.exe --> run as administrator là OK. Phuzzz, cuối cùng cũng cài được 9.2 trên win7. Mà tiếc bản 15.7 quá, tự nhiên đang xài bình thường, tới 2011 thì hết xài dc
                - Mạch nạp vdk 8051, AVR, PIC, EEPROM
                - Linh kiện điện tử cho sinh viên

Comment

Cho em hỏi mấy dấu **** là chữ gì vậy,mình tải bộ cài OrCad 9.2 ở link nào cũng Setup như trên phải không các anh?.Thanks các anh!!!

Comment

thank you anhthaohn nhé! mình đã cài được rùi.
                    Coppy file ***** vào vị trí cài đặt, và chỉnh lai chút xíu như hình là ok
                    Click image for larger version

Name:	New Picture (2).bmp
Views:	1
Size:	703.2 KB
ID:	1355092

Comment

bạn có ảnh để cài đặt ko cho tui xem voi tui cài hoài mà ko đc bực wa tui dùng win 7 home Premium bản quyền cai trên xp thi ngon lành cảm ơn nhiều thank

Comment

Nguyên văn bởi quangnhat Xem bài viết
                        Orcad 9.2 là phiên bản em ưa dùng nhất vì crac_k đơn giản và ít lỗi.Tuy nhiên cài trên win7 thì hơi mệt...sau khi mầy mò thì em đã cài được nên share cho mọi người
                        Thực hiện:
                        Trong quá trình cái orcad 9.2 các bạn ko chọn cài trên ổ hệ điều hành ( không chọn ổ C) mà cài trên ổ khác.E,D..( tạo một thư mục để cài orcad 9.2 vào đó) rồi cài bình thường như trên win XP...he he thế là xong
                        Cũng không cần như vậy đâu, mình đã cài như sau:
                        1. bạn click chuột phải vào file setup, chọn Properties -> chọn thẻ Compatibility -> tick chọn Run this program in Compatibility mod for, bạn tick tiếp vào ô vuông có dòng chữ: Run this program á an administrator sau đó upply -> OK

Khi cài đặt xong bạn copy file ***** vào ổ đĩa bạn cài orcad 9.2 (thường là C:\program\orcad) rồi pass vào đó. Ở file ***** bạn cũng làm tuơng tự như file setup vừa nãy. Đảm bảo thành công 100%, mình đang dùng và thấy rất ổn định

Comment

ban co anh ko dua len di tui da lan rat nhieu cach ma chu dc

Comment

bác nào có kinh nghiệm chỉ cho em với.
                            Vẽ bên capture thì rất ổn, k có lỗi nào và tạo được nelist rồi.
                            nhưng khi chuyển qua vẽ mạch in thì nó cứ báo lỗi thế này:
                            AutoECO Error Report
                            FILE-A: E:\VEMACHORCAD\4017VA555\4017VA555.MAX
                            FILE-B: E:\VEMACHORCAD\4017VA555\4017VA555.MNL
                            Cannot load a metric netlist on top of an english board or template.
                            Please convert.
                            Unable to complete ECO due to errors
                            1 error found
                            và cái mạch kia cũng báo giống hệt như thế.
                            em mới tìm hiểu mong các bác chỉ giúp em.
                            em cám ơn nhiều!

Comment

tk ong anh nha~ lam duoc roi! may bua cai dia C vao bi bao loi~ hoai! nay duoc roi :P

Comment

Về tác giả

Collapse

quangnhat Tìm hiểu thêm về quangnhat

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X