Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mở xưởng làm mạch in PCB

Collapse
This topic is closed.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Mở xưởng làm mạch in PCB

Xin chào mọi người!
    Lần trước mình có hỏi ý kiến mọi người về máy mạ xuyên lỗ, qua góp ý của mọi người mình nhận thấy nhu cầu về nó không nhiều vì cần đầu tư ban đầu lớn và chất lượng cũng chỉ ở mức thử nghiệm. Tuy nhiên các cơ sở làm mạch hội đủ 3 tiêu chí: chất lượng tốt, giá cả phải chăng và thời gian làm nhanh là rất ít, vì vậy mình cùng một số người quen có ý định mở xưởng làm mạch thương mại 2 lớp để có thể đáp ứng những nhu cầu này.
    Tất nhiên, do đầu tư lớn nên mình cần tìm hiểu kĩ về thị trường, cụ thể là khách hàng mong muốn gì ở một công ty làm mạch. Dưới đây sẽ là các câu hỏi khảo sát, mong các bạn nếu có thể thì bỏ ra chút thời gian để làm vì mọi ý kiến đóng góp của các bạn bây giờ sẽ mang lại sự hài lòng cho các bạn trong tương lai
    Các bạn không nhất thiết phải trả lời tất cả câu hỏi ạ, nhưng trả lời tất cả thì tất nhiên sẽ có lợi hơn cho các bạn sau này.

1. Bạn thường đặt mạch cho cá nhân hay cho hội/nhóm, công ty?
    Nếu có thể xin cho mình biết tên hội/nhóm, công ty bên bạn?
    2. Nhu cầu đặt mạch của bạn thường khoảng bao nhiêu một tháng? (tính theo dm2)
    3. Hiện nay bạn đang đặt mạch ở những nơi nào?
    4. Chất lượng, giá cả và thời gian đặt mạch trung bình ở những nơi đó như thế nào? (có số cụ thể thì càng tốt ạ)
    5. Bạn hài lòng và không hài lòng về điều gì đối với các công ty làm mạch trên?
    6. Bạn có nhu cầu làm mạch prototype không?
    Nếu có, bạn nghĩ sao về dịch vụ chuyên làm mạch prototype với giá cả thấp hơn 10-15% giá mạch bình thường? (sẽ kèm theo vài yêu cầu, vd như tất cả lỗ via có đường kính mặc định 0,3mm, màu nhựa phủ xanh mặc định xanh lá, độ dày board mặc định 1,6mm, độ dày lớp đồng mặc định 35micron,v.v…)
    7. Nếu một công ty có dịch vụ đặt mạch, check file, báo giá, thanh toán và theo dõi liên tục tiến độ làm mạch ngay trên website công ty ***(mọi vấn đề khác đều ngang mặt bằng chung của thị trường) thì bạn có chọn công ty này làm nơi đặt mạch lâu dài không?
    Có 4 câu trả lời: Chắc chắn không – Cần suy nghĩ thêm – Có lẽ có - Chắc chắn có.
    8. Bạn có câu hỏi nào muốn đóng góp hoặc muốn hỏi không?
    9. Ý kiến bổ sung, đóng góp khác hoặc suy nghĩ của bạn về khảo sát này?

Cảm ơn các bạn đã dành thời gian làm khảo sát, mong sẽ sớm được phục vụ các bạn trong thời gian sắp tới.
    Thân ái!

***: giống như các website thương mại điện tử.
    "Trái đất là cái nôi của nhân loại, nhưng nhân loại không thể sống trong cái nôi đó mãi được." - Konstantin Tsiolkovsky

Những thông tin đó mang tính bảo mật của các cty . Họ ngâm cứu cái gì , chuẩn bị làm cái gì , làm số lượng bao nhiêu , làm với giá bao nhiêu , làm bao giờ , làm bằng những linh kiện gì , làm cho ai , làm cùng với ai , ai là những người cộng tác viên ....
    Những thứ đó k ai nói hết . Lởm khởm có khi Xếp cho nghỉ việc luôn tháng này .
    Cho nên cái khảo sát của cậu chỉ có thể nhận được thông tin trém ró thui .
    Chuyên làm các mạch điện tử bí hiểm và kỳ quặc .
    nguyendinhvan1968@gmail.com

Mobil : 0903 252 168 Chỉ gọi từ 09 giờ đến 17 giờ . Từ 18 giờ ngoài vùng phủ sóng

Comment

Nguyên văn bởi nguyendinhvan Xem bài viết
      Những thông tin đó mang tính bảo mật của các cty . Họ ngâm cứu cái gì , chuẩn bị làm cái gì , làm số lượng bao nhiêu , làm với giá bao nhiêu , làm bao giờ , làm bằng những linh kiện gì , làm cho ai , làm cùng với ai , ai là những người cộng tác viên ....
      Vâng, nếu bí mật thì đành chịu ạ, nhưng vẫn còn cơ số khá lớn những người làm cá nhân, vậy cũng tốt rồi.
      "Trái đất là cái nôi của nhân loại, nhưng nhân loại không thể sống trong cái nôi đó mãi được." - Konstantin Tsiolkovsky

Comment

Nguyên văn bởi nguyendinhvan Xem bài viết

vốt bác 1 lai vì câu trả lời chuẩn và đầy đủ nhất

Comment

Về tác giả

Collapse

Challenger93 Tìm hiểu thêm về Challenger93

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X