Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cho em hỏi con này là con gì? và đo như thế nào ạ?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi tungoc Xem bài viết

Cái này lại khác, chủ thớt dùng đồng hồ kim mà: thang 1K tức là x1k nhé!
    Nhưng mà lúc bạn ấy hỏi là #9 thì có biết dùng đồng hồ gì đâu, đến #11 mới có hình đồng hồ mà hehe. Nếu dùng đồng hồ kim thì dùng phương pháp suy luận 1 chút: nếu chọn x1 thì nó sẽ chỉ gần vào 1k (gần cuối thang luôn), nhưng ở cuối thang như vậy thì mật độ trị số rất lớn nên rất khó đọc chính xác, nếu chọn x1000 (hay 1k) thì nó sẽ chỉ gần ngay vạch 1 (ở đầu thang), vị trí này cũng khó đọc chính xác, vậy chỉ còn thang x10 hoặc x100 phù hợp.

Comment

Nguyên văn bởi khoa2018 Xem bài viết
      thanng x10 thì lên 90 ôm. vậy là sống hay chết các anh.
      90 x10 = 900 omh (có sai số chút ) còn théc méc gì nữa.>

@trthnguyen: tui chưa thấy đồng hồ digital có thang x1, x10, x100, ...
      cho tui mở rộng tầm mắt đi

Comment

Nguyên văn bởi 75mhz Xem bài viết

90 x10 = 900 omh (có sai số chút ) còn théc méc gì nữa.>

@trthnguyen: tui chưa thấy đồng hồ digital có thang x1, x10, x100, ...
        cho tui mở rộng tầm mắt đi
        Cái gì thế?

Nếu dùng đồng hồ kim thì dùng phương pháp suy luận 1 chút: nếu chọn x1 thì nó sẽ chỉ gần vào 1k (gần cuối thang luôn), nhưng ở cuối thang như vậy thì mật độ trị số rất lớn nên rất khó đọc chính xác, nếu chọn x1000 (hay 1k) thì nó sẽ chỉ gần ngay vạch 1 (ở đầu thang), vị trí này cũng khó đọc chính xác, vậy chỉ còn thang x10 hoặc x100 phù hợp.

Comment

Nguyên văn bởi trthnguyen Xem bài viết
          Cái gì thế?

Nếu dùng đồng hồ kim thì dùng phương pháp suy luận 1 chút: nếu chọn x1 thì nó sẽ chỉ gần vào 1k (gần cuối thang luôn), nhưng ở cuối thang như vậy thì mật độ trị số rất lớn nên rất khó đọc chính xác, nếu chọn x1000 (hay 1k) thì nó sẽ chỉ gần ngay vạch 1 (ở đầu thang), vị trí này cũng khó đọc chính xác, vậy chỉ còn thang x10 hoặc x100 phù hợp.

Lại ông nói gà bà nói vịt ùi , ý tui mợ không hiểu, tui chỉ thấy đồng hồ kim mới có thang đo Rx1, Rx100 .... thôi, còn thang đo đồng hồ số thì tui thấy 200; 2000; 20k; 200k; 2M ....
          Bởi vậy thấy thang đo Rx1; Rx10 tui liên tưởng ngay đồng hồ kim, mợ nói mợ không biết chủ thớt dùng đồng hồ gì để đo cho tới khi thấy cái hình, tui mới nghĩ mợ có cái đồng hồ số có thang Rx1 .... nên tui mới kêu cho tui xem mà, có gì không phải mợ bỏ quá nghen. >

Comment

Nguyên văn bởi 75mhz Xem bài viết

Lại ông nói gà bà nói vịt ùi , ý tui mợ không hiểu, tui chỉ thấy đồng hồ kim mới có thang đo Rx1, Rx100 .... thôi, còn thang đo đồng hồ số thì tui thấy 200; 2000; 20k; 200k; 2M ....
            Bởi vậy thấy thang đo Rx1; Rx10 tui liên tưởng ngay đồng hồ kim, mợ nói mợ không biết chủ thớt dùng đồng hồ gì để đo cho tới khi thấy cái hình, tui mới nghĩ mợ có cái đồng hồ số có thang Rx1 .... nên tui mới kêu cho tui xem mà, có gì không phải mợ bỏ quá nghen. >
            Thì mình ko để ý nên có biết là chủ thớt nói x1, x10 đâu, bạn xem lại #9 ấy, mình quote cái #9 mà hehe. Ko biết ko có tội hehe

Comment

Đồng hồ kim thì dấu X là để nhân ạ. Còn đồng hồ số thì nó chỉ cần các mức giới hạn đo rồi hiện lên màn hình lên ko cần phải nhân nữa ạ...

Comment

Về tác giả

Collapse

khoa2018 Tìm hiểu thêm về khoa2018

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X