Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Hỏi chỗ bán linh kiện

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Hỏi chỗ bán linh kiện

Mình cần mua khối AC/DC convert như hình ,Ai biết chỗ bán xin chỉ giúp mình nhé , Cảm ơn Click image for larger version

Name:	20190626_163500.jpg
Views:	780
Size:	72.1 KB
ID:	1710816

Mình lúc trước có sửa mạch có cái này , tháo ra thấy đổ keo kín hết cạy không ra bó tay .
    Mình lục được cục sạc máy đt đời cũ ra 3,7 v 8 w đập bỏ cái vỏ lấy bo mạch hàn vào cho truổng cời luôn , khỏi mua .

Comment

Nguyên văn bởi tuyennhan Xem bài viết
      Mình lúc trước có sửa mạch có cái này , tháo ra thấy đổ keo kín hết cạy không ra bó tay .
      Mình lục được cục sạc máy đt đời cũ ra 3,7 v 8 w đập bỏ cái vỏ lấy bo mạch hàn vào cho truổng cời luôn , khỏi mua .
      Cục đó lởm mà nó cũng đổ keo kín mít ??? chịu không biết trong đó là gì ?

Comment

Nguyên văn bởi ndp62 Xem bài viết

Cục đó lởm mà nó cũng đổ keo kín mít ??? chịu không biết trong đó là gì ?
        Thì nó là bộ nguồn xung thu nhỏ thôi, bao gồm cầu diode, IC xung, biến áp, diode, trở...

Comment

Nguyên văn bởi trthnguyen Xem bài viết

Thì nó là bộ nguồn xung thu nhỏ thôi, bao gồm cầu diode, IC xung, biến áp, diode, trở...
          Nếu nỏ để hở thì sửa ngon,
          mà nó đổ keo thì tốt nhất là vứt cho lành thôi bác.
          Cảm ơn bác

Comment

Nguyên văn bởi ndp62 Xem bài viết

Nếu nỏ để hở thì sửa ngon,
            mà nó đổ keo thì tốt nhất là vứt cho lành thôi bác.
            Cảm ơn bác
            Thì đây là công nghệ mà bác, nó để hở thì còn gì giấu được, lại để ae Việt Nam ta độ chế có mà nsx khóc thét ấy.
            còn keo thì có cách này cách khác, gia nhiệt, mài, đục khoét, tẩy hay ngâm dung dịch tẩy keo... Cái khó là ta không biết loại keo họ dùng thôi.
            hi
            Sao ad không mua mạch có đầu ra phù hợp nhỉ, để kiểm hơn nữa, hoặc mod lại mạch khác cho đúng yêu cầu thôi.

Comment

Đa số tủ chống ẩm sau vài năm sd đều chết nguồn ?? Vì nhà SX họ làm mạch kém chất lượng ?? mà board nguồn zin hoặc khối AC/ DC converter thì thì nhà SX không cung cấp ?? --> Thế họ mới bán được tủ mới ??
              Nếu nhiều LK thì thay thế cho nguyên bản dùng tạm vài năm lại thay thôi ?
              Còn nếu không có lk thay thế thì lắp nguồn mode không phải là vđ khó bác à

Comment

Về tác giả

Collapse

ndp62 Tìm hiểu thêm về ndp62

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X