Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xin chỉ giáo thông tin linh kiện TV Sony

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Xin chỉ giáo thông tin linh kiện TV Sony

Các bác ơi, cái TV LCD Sony mình đang dùng nó có mùi khen khét. Mở nắp ra xem thì mùi nó bốc ra từ cái cục như trong hình kèm theo: (TV thì vẫn hoạt động bình thường)

Click image for larger version

Name:	z4608230366352_06ac24d7f0d22799b0cc2ea63ab90c3a.jpg
Views:	546
Size:	46.7 KB
ID:	1731424

Xin các bác chỉ giáo giúp cục này là cái gì, ra ngoài tìm mua để thay vào có không ạ, và nó có mấy chân thay vào có dễ không ạ?
    Xin nhờ các bác hướng dẫn giúp ạ!
    Xin cảm ơn nhiều nhiều!!!

Nguyên văn bởi nguyen_ly Xem bài viết
    Các bác ơi, cái TV LCD Sony mình đang dùng nó có mùi khen khét. Mở nắp ra xem thì mùi nó bốc ra từ cái cục như trong hình kèm theo: (TV thì vẫn hoạt động bình thường)

Click image for larger version

Name:	z4608230366352_06ac24d7f0d22799b0cc2ea63ab90c3a.jpg
Views:	546
Size:	46.7 KB
ID:	1731424

Xin các bác chỉ giáo giúp cục này là cái gì, ra ngoài tìm mua để thay vào có không ạ, và nó có mấy chân thay vào có dễ không ạ?
    Xin nhờ các bác hướng dẫn giúp ạ!
    Xin cảm ơn nhiều nhiều!!!
    Bạn thấy khen khét trong cục đó.... Vậy nó bị nguyên nhân sâu xa từ phía sau nó có gì đó quá dòng làm cục đó, đó là biến áp xung cấp nguồn bị quá tải... Quá tải hơi lâu nên khét...

Vậy phải khắc phục việc chập ở phía sau mới hết lỗi ở cục đó còn không có thay cục khác mới vào chưa chắc đã hết đâu. Mà cục đó lùng mua sợ cũng khó vì phải đúng chủng loại, đúng điện áp vào, ra thì mới dùng được....

Comment

Nguyên văn bởi nguyenha7940 Xem bài viết

Bạn thấy khen khét trong cục đó.... Vậy nó bị nguyên nhân sâu xa từ phía sau nó có gì đó quá dòng làm cục đó, đó là biến áp xung cấp nguồn bị quá tải... Quá tải hơi lâu nên khét...

Vậy phải khắc phục việc chập ở phía sau mới hết lỗi ở cục đó còn không có thay cục khác mới vào chưa chắc đã hết đâu. Mà cục đó lùng mua sợ cũng khó vì phải đúng chủng loại, đúng điện áp vào, ra thì mới dùng được....
      Vậy là mình hổng có biết sửa được rùi. Cám ơn bác nhiều nhé!!!

Comment

Về tác giả

Collapse

nguyen_ly Tìm hiểu thêm về nguyen_ly

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
      X