Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Transito tương đương B765,D864

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Transito tương đương B765,D864

Chào các anh chị trên diễn đàn.Tình hình là con ổn áp Lioa 1Kva của em bị nổ transito B765,D864 tìm ở chợ Nhật Tảo ko có bán.các anh,chị giúp dùm có thể thay thế 2 con trên bằng con khác được ko.con dễ dễ mua chút chứ khó tìm quá chắc là bỏ cái Lioa 1kva rồi.cảm ơn các anh,chị trước.

thay con b688 với con d718 vào xem

Comment

B688,D718 đâu có vừa chân anh tehacxeng.mà hình như 688,718 thường dùng nhiều trong ampli mà.em nghĩ là ko hợp dù sao cũng cảm ơn anh nhiều.

Comment

ừ không có gì

Comment

Nguyên văn bởi nguyenthinh Xem bài viết
          Chào các anh chị trên diễn đàn.Tình hình là con ổn áp Lioa 1Kva của em bị nổ transito B765,D864 tìm ở chợ Nhật Tảo ko có bán.các anh,chị giúp dùm có thể thay thế 2 con trên bằng con khác được ko.con dễ dễ mua chút chứ khó tìm quá chắc là bỏ cái Lioa 1kva rồi.cảm ơn các anh,chị trước.
          2 con transistor này là loại phức hợp( darlington) hình như nó dùng để chạy động cơ kéo chổi than tiếp xúc của ổn áp đó. laọi này thì có thể thay thế bằng B1339 /1340/1341/1342/1343/1344 D1889/90/91/92/93/94 nếu khó khăn quá thì hãy ráp tương đương thay thế cho 2 con đó cũng được B633+A 1013- D613+C 2383.

Comment

2 con này chắc dòng lớn nhỉ

Comment

Mình cũng đang làm một con lioa bị sét đánh chết hai con sò này .Mình cũng đã thay rất nhiều sò rồi mà kg được ví dụ như tp41 tp42 hay d718 b688 hay d882 b772 v v . Khi thay vào ổn áp chạy bình thường nhưng hai con sò này rất nóng và một lúc thì tèo . Bí quá ai có cao kiến giúp đỡ mình với . Xin cám ơn trước

Comment

Bạn có thể nói rõ cách giáp tương đương giúp mình được không ? Mấy hôm nay khách hối quá

Comment

Thanks Quocthaibmt.để rãnh rãnh xuống Nhật Tảo lần nửa xem sao.Nhật Linh hơi độc quyền phải ko các anh chị.giá bán ổn áp hơi mắc+ linh kiện thì khó tìm quá.các anh chị nào ở Bình Dương biết trung tâm bảo hành của Nhật Linh ở đâu ko chỉ giúp em với.quẳng cái Lioa cho họ sửa dùm cho xong,tìm linh kiện thay thế hoài ko có cũng nản lắm.

Comment

Xin chào anh phucdothai.cái ổn áp Lioa lúc trước anh sửa cho khách hàng đó về con Tr B765,D864 vậy anh đã tìm ra Tr khac thay thế tương ứng cho 2 con này chưa.nếu được rồi xin anh chỉ lại cho thằng em này với.hỏm rài cái Lioa của em vẫn nằm im 1 chổ chưa sửa được.mong anh giúp dùm nha.cảm ơn anh.

Comment

Nguyên văn bởi nguyenthinh Xem bài viết
                      Xin chào anh phucdothai.cái ổn áp Lioa lúc trước anh sửa cho khách hàng đó về con Tr B765,D864 vậy anh đã tìm ra Tr khac thay thế tương ứng cho 2 con này chưa.nếu được rồi xin anh chỉ lại cho thằng em này với.hỏm rài cái Lioa của em vẫn nằm im 1 chổ chưa sửa được.mong anh giúp dùm nha.cảm ơn anh.
                      sao mà khó khăn thế nhỉ, sò này chỗ mình thì vứt lăn lóc , chẳng có gì để xài đến nó , chỗ các bác thì lại không kiếm ra để dùng , chờ lâu quá thì bác cho cái địa chỉ để tôi gửi cho bác vài cặp B1344/D1894 để mà xài .

Comment

Về tác giả

Collapse

nguyenthinh Tìm hiểu thêm về nguyenthinh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                      X