Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Em có thể thể dùng linh kiện nào????

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Em có thể thể dùng linh kiện nào????

Khi mở cửa thì đèn sáng còn đóng cửa thì đèn tắt, tự động mà không cần mình tác động vào nha mọi người, điện ở đây là em sử dụng điện 12V. Chỉ giúp em chỗ mua luôn nha thank mọi người nhiều ạ
    Last edited by shayne; 21-06-2013, 18:35.

Nguyên văn bởi shayne Xem bài viết
    Khi mở cửa thì đèn sáng còn đóng cửa thì đèn tắt. Chỉ giúp em chỗ mua luôn nha thank mọi người nhiều ạ
    đơn giản nhất là 1 công tắc. khi cửa đóng thì công tắc dc thả,còn khi mở cửa thì công tắt lại dc nhấn, dùng công tắc hành trình cho gọn, giá 2000đ 1 cái, còn phức tạp hon thì dùng tranistor hoặc ic 555, kết hợp với cảm biến ánh sáng
    không tiếp nhận cuộc gọi qua điện thoại vì đi làm toàn tập, tính khí thất thường, hay nóng võ công lại cao

Comment

Limit Switch
      Giả mà như thật thì giả là thật.
      Thật mà như giả thì thật là giả.

Comment

cái này thì bạn có thể dùng công tắc hành trình! ra chợ giời mua chắc mấy k thui à!

Comment

dạ thank mọi người nhiều ạ , cho e hỏi luôn là ngoài công tắc hành trình ra còn loại linh kiện nào khác không ạ

Comment

Nguyên văn bởi 01642555134 Xem bài viết
            đơn giản nhất là 1 công tắc. khi cửa đóng thì công tắc dc thả,còn khi mở cửa thì công tắt lại dc nhấn, dùng công tắc hành trình cho gọn, giá 2000đ 1 cái, còn phức tạp hon thì dùng tranistor hoặc ic 555, kết hợp với cảm biến ánh sáng
            thank bro ạ, bro có thể chỉ em về loại cảm biến ánh sáng rõ hơn không

Comment

Nguyên văn bởi 01642555134 Xem bài viết

Comment

khi mở cửa thì ánh sáng bên ngoài lọt vào "quang trở" (Cảm biến ánh sáng) và qua mạch xử lý làm đèn sáng. tuy nhiên cách này có vẻ không khả thi vào buổi tối hoặc có nguồn sáng mạnh gần cảm biến
                Sống chậm lại - Nghĩ khác đi - Yêu thương nhiều hơn

Comment

Nguyên văn bởi doraemon11 Xem bài viết
                  khi mở cửa thì ánh sáng bên ngoài lọt vào "quang trở" (Cảm biến ánh sáng) và qua mạch xử lý làm đèn sáng. tuy nhiên cách này có vẻ không khả thi vào buổi tối hoặc có nguồn sáng mạnh gần cảm biến
                  thank bro nhiều ạ, vậy ngoài công tắc hành trình ra không còn loại linh kiện nào khác để sử dụng trong trường hợp này hả bro

Comment

thank bro nhiều ạ, vậy ngoài công tắc hành trình ra không còn loại linh kiện nào khác để sử dụng trong trường hợp này hả bro
                    có rất nhìu cách,dùng cảm biến ánh sáng thì oke thui, nhưng có thể nhiễu, có thể dùng cảm biến hồng ngoại để ko bị nhiễu, cảm biến laze, cảm biến pir ( cảm biến thân nhiệt ).....cảm biến từ....
                    không tiếp nhận cuộc gọi qua điện thoại vì đi làm toàn tập, tính khí thất thường, hay nóng võ công lại cao

Comment

Nguyên văn bởi datthinh
                      Cảm biến quang cảm biến từ, đặt cảm biến bên cái đố cửa, mở ra mất tín hiệu báo. Hay chơi quẹt thẻ đi cho nó hitech
                      bro chỉ mình chỗ mua cảm biến ở đâu được không vậy. thank bro nhiều

Comment

Nguyên văn bởi datthinh
                        Cảm biến quang cảm biến từ, đặt cảm biến bên cái đố cửa, mở ra mất tín hiệu báo. Hay chơi quẹt thẻ đi cho nó hitech
                        hi tiếc là mình không chơi quẹt thẻ làm vậy là có tác động của mình rồi.

Comment

up giúp e với hix

Comment

up mọi người giúp em với hix

Comment

như mọi người đẳ bàn thì 1 công tắc hành trình là ok nhất. quang trở thì mình thấy không khả thi vì vào ban đêm có mở của củng như không. tia laze có thể được nhưng vấn đề cồng kềnh về phần cơ để che mắt phát và thu để mắt thường khỏi nhìn thấy. hồng ngoại dùng củng được nhưng phải lọc không thì sợ nhiểu. cảm biến từ thì ok nhưng hơi mắc.
                              tốt nhất nên dùng công tắc hành trình mà theo như mình thấy cửa hiện nay toàn xài khung ngoại(chổ mình gọi thế) nên không có chổ để nhét mấy linh kiên vào đó đâu.
                              ★♀♥♂Oº°(¯`◦_ _◦´¯)°ºO♂♥♀ღ ★

Comment

Về tác giả

Collapse

shayne Tìm hiểu thêm về shayne

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X