Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Giúp em tranzitor tương đương vớj

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Giúp em tranzitor tương đương vớj

Các anh em trên diễn đàm giúp em vớj con A933 thay thế bằng con nào đượk ạ.em cảm ơn truớk ạ

Nguyên văn bởi nguyen hanh Xem bài viết
    Các anh em trên diễn đàm giúp em vớj con A933 thay thế bằng con nào đượk ạ.em cảm ơn truớk ạ
    có thể thay bằng A733 , A1015 là những con dẽ tìm nhất , nếu của em là A933S hoặc A933 LN thì phải thay đúng số hoặc tương đương như A937LN , A978 , A990 , A991 , A999L , A1027 .

Comment

Em cảm ơn anh.cua em la A933 LRC anh a.a giup em vớj

Comment

Em cảm ơn anh.cua em la A933 LRC anh a.a giup em vớj
        nếu con này trong các mạch thông thường thì dùng con A733 hoặc A1015 là được rồi , còn nếu nó ở trong mạch Audio thì nên kiếm đúng số hoặc nhưng con tương đương mà đã cho ở bài trước đó . loại này chỉ có trong xác máy thôi , chứ mua trên thị trường hơi khó tìm đó .nhưng loại tương đương thì có rất nhiều , nhưng sợ cho số rồi càng khó kiếm được , con này là A933L thì có yêu cầu hơi cao hơn con thông thường

Comment

Đúng là nó ở trog con equalizer sea e7700 anh ạ.nó bị hư âm thanh em thay tc9164 đã ok.đang lay hoay lắp máy thi bi mất hiển thị.ấn power o ták dụng mà mack lọk vẫn ok.gjúp em vớj anh ơj

Comment

Đúng là nó ở trog con equalizer sea e7700 anh ạ.nó bị hư âm thanh em thay tc9164 đã ok.đang lay hoay lắp máy thi bi mất hiển thị.ấn power o ták dụng mà mack lọk vẫn ok.gjúp em vớj anh ơj
            ấn power không tác dụng thì sao mà lọc được , vì mạch lọc phải có nguồn chứ , còn mất hiển thị thì xem lại đường nung tim cho màn hiển thị , áp 24v cho đèn VFD có không ? nopí chung là phải kiểm tra kỹ phần nguồn cung cấp , có thể bị hở chân linh kiện do trong khi tháo ráp vô ý làm bong chân , hoặc IC 9164 thay vào có sơ suất gì không .

Comment

Điện áp cấp cho mạch lọc vẫn có anh ạ.chỉ có hiển thị la khôg có.nó còn chạy 1ic tổng d75104 anh ạ.anh cho em hỏi con ic tc 9164 co dog vai tro hien thị o ạ

Comment

Điện áp cấp cho mạch lọc vẫn có anh ạ.chỉ có hiển thị la khôg có.nó còn chạy 1ic tổng d75104 anh ạ.anh cho em hỏi con ic tc 9164 co dog vai tro hien thị o ạ
                IC TC 9164 là chuyển mạch cho các ngõ vào /ra , còn nó có liên quan gì đến hiển thị hay không thì tùy thuộc vào mạch điện , chứ nghe / thấy viết như vậy thì sao mà biết được để mà trả lời . chẳng hạn mặt hiển thị đang chạy thế nào , có sáng hiển thị nền hay không , các chỉ báo có sáng không ? v.v

Comment

Ic

Em muốn mua con IC D75104, xin hỏi các anh trên diễn đàn con này có sẵn không ạ và mua ở đâu tại HN

Comment

Giup em con D75104cw 054 voi, mua o dau bay gio

Comment

Về tác giả

Collapse

nguyen hanh Tìm hiểu thêm về nguyen hanh

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                    X