Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Giúp em chiếc loa bị mất nguồn

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Giúp em chiếc loa bị mất nguồn

Em có chiếc loa vi tính hiệu NANSIN bị mất nguồn. Em mở ra thì thấy trên mạch có 1 linh kiện lạ mà em chưa biết, nó có kí kiệu là chữ F, có 2 chân như điện trở, bên ngoài bọc 1 lớp vỏ cao su màu đen có ghi là SOSOO hay là S0S00 gì đó. Ai biết chỉ giúp em. Nhân đây ai có kinh nghiệm về sửa mấy loại này xin chỉ em cách kiểm tra với. Thanks.....

Nguyên văn bởi MinhNhat_dhv Xem bài viết
    Em có chiếc loa vi tính hiệu NANSIN bị mất nguồn. Em mở ra thì thấy trên mạch có 1 linh kiện lạ mà em chưa biết, nó có kí kiệu là chữ F, có 2 chân như điện trở, bên ngoài bọc 1 lớp vỏ cao su màu đen có ghi là SOSOO hay là S0S00 gì đó. Ai biết chỉ giúp em. Nhân đây ai có kinh nghiệm về sửa mấy loại này xin chỉ em cách kiểm tra với. Thanks.....
    Con đó hình như là cầu chì! Coi mạch là biết mà! Bạn tả thế khó đoán quá!

Comment

F viết tắt của fuse(cầu chì).

Comment

Ban ghi ten ic cong suat nguon va chay ic tien Ten ji nua chu .

Comment

Nguyên văn bởi MinhNhat_dhv Xem bài viết
          nó là cầu chì được bọc ống 'teo' để cách điện . bạn bóc nó ra kiểm tra xem nó co bị đứt không
          thân!
          Cửa hàng LINH KIỆN ĐIỆN TỬ BIÊN HÒA
          Ngã tư Amata -đối diện Bệnh Viện Nhi Đồng Nai đi tiếp 100m
          ĐC: 547/7 tổ 4 kp1 Long bình - Biên Hòa. Tell: 099509.79.68

Comment

Về tác giả

Collapse

MinhNhat_dhv Tìm hiểu thêm về MinhNhat_dhv

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X