Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mạch định thời! Help!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

thật ra vấn đề định thời gian mình rất thích . Và mình cũng xu tầm được khá nhiều Nhưng mình khong biết cách nào vẽ nó lên diễn đàn cho bạn tham khảo được. Nếu bạn có cách vẽ hãy chỉ mình với . Sau đó mình sẽ gửi những sơ đồ mạch điện của mình đến bạn . Tạm biệt
    QUANG VINH 07

Comment

Nguyên văn bởi nguyenmau Xem bài viết
      Bạn dùng con Programmable Timer HCF4536B có thể định thời gian đến hàng chục giờ ,sơ đồ mạch tui gởi sau .
      anh co mạch định thơi dung 74161 ko a?
      anh lam on lam on giup em ve nguyen ly hoat dong va mach in cua no duoc ko a?

Comment

anh oi em dang hoc tai truong cong nghiep thanh pho ho chi minh co so phia bac va em duoc giao nhiem vu lam do an phan 1
        va phai lam mạch dinh thoi dung 74161 va ko dung den vi su ly ma dung ic logic

Comment

Nguyên văn bởi vanco Xem bài viết
          - Để định thời đơn giản thì không nên dùng mạch trên mà dùng IC555- Đây là loại IC khá thông dụng - nó còn có tên IC thời gian mà

- Chân 4 của nó còn có chức năng Reset

- Mạch trên chỉ chạy được 1 lần. với IC555 bạn có thể đặt chạy tuần hoàn vd: chay 1 giờ, nghỉ 1 giờ sau đó lặp lại
          bác giúp em với ạ.em đang cần 1 mạch với yêu cầu:cấp điện=>van A làm viêc 5~~15p(có thể điều chỉnh thời gian dc ạ).sau khi van A làm việc dc 5~~15p thì van B làm viêc 30p~~2h(có thể điều chỉnh thời giAN).sau khi van B làm việc từ 30P~~2h thì mạch nghỉ trong 30p~~2h sau đó lặp lại chương trình từ đầu ạ.em đang tính mua role thời gian về lắp nhưng mà tốn kém quá các bác ạ.hết trên dưới 1 triệu mà em lại hơi nghèo(các bác thông cảm).bác nào biết chỉ em với.hay bác nào có thể giúp em làm luôn cái mạch thì em cảm ơn ạ.vì em ko hoc điện tử nên em mù mờ lắm.em ở hà nội ạ.mong các bác giúp emvs ạ

Comment

Nguyên văn bởi hoangxmc Xem bài viết
            bác giúp em với ạ.em đang cần 1 mạch với yêu cầu:cấp điện=>van A làm viêc 5~~15p(có thể điều chỉnh thời gian dc ạ).sau khi van A làm việc dc 5~~15p thì van B làm viêc 30p~~2h(có thể điều chỉnh thời giAN).sau khi van B làm việc từ 30P~~2h thì mạch nghỉ trong 30p~~2h sau đó lặp lại chương trình từ đầu ạ.em đang tính mua role thời gian về lắp nhưng mà tốn kém quá các bác ạ.hết trên dưới 1 triệu mà em lại hơi nghèo(các bác thông cảm).bác nào biết chỉ em với.hay bác nào có thể giúp em làm luôn cái mạch thì em cảm ơn ạ.vì em ko hoc điện tử nên em mù mờ lắm.em ở hà nội ạ.mong các bác giúp emvs ạ
            Như thế này thì dùng vi điều khiển thôi bạn ạ, chơi kiểu gì cũng được, vì bạn nói em ko hoc điện tử nên em mù mờ lắm lên bạn thuê cho nhanh. Mạch này thuê hết 500k -> 600k là cùng.
            (^_^) hoangnv.3i@gmail.com

Comment

hic.vậy giá tương đương 3 con role thời gian rồi bác ạ.vì em chỉ phuc vụ cho thí nghiệm hoc hỏi kiến thức nên....có cách nào dung IC 555 ko các bác

Comment

Về tác giả

Collapse

nguyenms Tìm hiểu thêm về nguyenms

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X