Thông báo

Collapse
No announcement yet.

mạch điện kích Relay 5 chan 12 V đốt bóng đèn 220v 100w

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• mạch điện kích Relay 5 chan 12 V đốt bóng đèn 220v 100w

em có bản vẽ mạch điện , mạch điện này dùng để kích Relay 5 chan 12v , dung cho bong đèn sợi đốt 220v -100w . nhưng có 2 chỗ em chưa hiểu , mong các anh giúp đỡ .và mong các anh hướng dẫn cụ thể đó là gì và bản vẽ như vậy có chạy được không ,mong các anh trả lời sớm . thanks nhiềuClick image for larger version

Name:	relay 5 chan.jpg
Views:	1
Size:	60.5 KB
ID:	1418712Click image for larger version

ID:	1418712Click image for larger version

ID:	1418712

Nguyên văn bởi ng0cm3n Xem bài viết
    em có bản vẽ mạch điện , mạch điện này dùng để kích Relay 5 chan 12v , dung cho bong đèn sợi đốt 220v -100w . nhưng có 2 chỗ em chưa hiểu , mong các anh giúp đỡ .và mong các anh hướng dẫn cụ thể đó là gì và bản vẽ như vậy có chạy được không ,mong các anh trả lời sớm . thanks nhiều[ATTACH=CONFIG]74684[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]74684[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]74684[/ATTACH]
    Mạch này là mạch tạo trễ, có nghĩa là khi nhấn công tắc thì đèn sẽ sáng ngay, khi nhả công tắc ra thì đè xẽ sáng 1 lúc rồi tắt ,thời gian tắt nhanh hay chậm là do chỉnh biến trở. Mạch này lắp là chạy không có gì khó cả.
    mới học thì lên lắp nhiều mạch nghịch cho biết.
    (^_^) hoangnv.3i@gmail.com

Comment

Trả lời cho bạn :
      1 -Cái này là cái gì : Nó là cái chiết áp bán chỉnh , dùng để định thời gian sáng của bóng đèn
      2 - 2 đầu dây mát nối với nhau được không : Phải nối , không nối không hoạt động
      Chúc bạn thành công .

Comment

cac anh oi cac anh co mach kich dien 12v len 220v k cho e voi

Comment

Q1, Q2 thực ra nên thay bằng 1 transito cho gọn. (Q1Q2 lắp kiểu darlington để tăng dòng)

Comment

Nguyên văn bởi sonql872 Xem bài viết
            Q1, Q2 thực ra nên thay bằng 1 transito cho gọn. (Q1Q2 lắp kiểu darlington để tăng dòng)
            Mắc Darlington là để tăng trở kháng vào → tăng thời gian xả của tụ → tăng thời gian hít relay → tăng thời gian sáng của bóng đèn....mà không phải tăng dung lượng của tụ....

Comment

Mạch này không gọi là mạch kích điện . Nó là mạch điều khiển đóng cắt điện áp 220v thông qua hệ thống Rơle có tạo thời gian trễ , Có thể tác giả đang hiểu nhầm là kích điện
              Email :
              DĐ : 0966 6789 22

Comment

Nguyên văn bởi caic Xem bài viết
                cac anh oi cac anh co mach kich dien 12v len 220v k cho e voi
                tìm kiếm với từ khóa inverter

Comment

Nguyên văn bởi ng0cm3n Xem bài viết
                  em có bản vẽ mạch điện , mạch điện này dùng để kích Relay 5 chan 12v , dung cho bong đèn sợi đốt 220v -100w . nhưng có 2 chỗ em chưa hiểu , mong các anh giúp đỡ .và mong các anh hướng dẫn cụ thể đó là gì và bản vẽ như vậy có chạy được không ,mong các anh trả lời sớm . thanks nhiều[ATTACH=CONFIG]74684[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]74684[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]74684[/ATTACH]
                  Bác đã làm được mạch này chưa? Nếu được cho em xin ý kiến với.

Comment

Về tác giả

Collapse

ng0cm3n Tìm hiểu thêm về ng0cm3n

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X