Thông báo

Collapse
No announcement yet.

cho em hoi mach 10 led 555 + 4017

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi voiconvuive Xem bài viết
    thế là thế nào , có còn lắp k show lên cho a e chiêm ngưỡng với Th
    trước còn chạy xe kia có lắp sau đuôi xe. làm như cánh chim vỗ cánh ấy. ra đường mắc cở ko dám bật, mỗi lần đạp thắng dừng đèn xanh đèn đỏ mà ng ta dòm mình muốn độn thổ. có lần có nhỏ bạn nói " cái đèn cải lương quá" thế là chạy về tháo luôn. ( 2 từ cải lương xuất phát từ cô gái đó)^^
    "điều quan trọng khi lập nghiệp ko phải ở thành phố hay ở quê, mà quan trọng là chúng ta nhận định ra hướng đi nào là đúng"
    yahoo:
    gmail:

Comment

có ai biết ơ đâu bán mạch led chạy con 555 va con 4017 ko .ý minh là ko cần phải lắp mất thời gian với lai tim mua linh kien mệt wa . va gia ca la bao nhiêu luôn nha .thank trước nha !

Comment

cho em hỏi con ic ne555 va con lm555 co giống nhau ko ? thay cho nhau có được ko ?

Comment

Hinh nhu la ko co ai vao trang nay . Hay moi Nguoi con an tet vay ?

Comment

Nguyên văn bởi an_87pt Xem bài viết
            có ai biết ơ đâu bán mạch led chạy con 555 va con 4017 ko .ý minh là ko cần phải lắp mất thời gian với lai tim mua linh kien mệt wa . va gia ca la bao nhiêu luôn nha .thank trước nha !
            Thật khó trả lời cho bạn! Vì ai biết bạn đang ở đâu mà chỉ! Hơn nữa bạn nêu câu hỏi mua bán ở đây cũng chưa đúng chỗ. Có lẽ bạn nên vào chuyên mục "Tìm mua linh kiện" để hỏi, hoặc vào chuyên mục "Đặt hàng thiết kế" để đặt làm nếu bạn không mua được mạch bán sẵn
            cho em hỏi con ic ne555 va con lm555 co giống nhau ko ? thay cho nhau có được ko?
            Hai loại này có thể thay thế tương đương được.

Comment

Xin loi em la thanh vien mơi co ji sai c bac bo qua nha . Cam on nhieu.

Comment

co ai có sơ dô mạch led sao băng ko ,cho em xin vơi . Cam ơn truoc nha . Ko biet co ji sai lam c bác bun nua ko ? Có j ko dung xin tha thu !

Comment

Bạn lắp mạch dùng con 89C2051 đi rồi mình cho file *.hex về nạp. Con IC thì có 20k với 1 con Thạch Anh và vài con tụ trở cũng chưa đến 10k, nếu làm Sao băng đổi màu thì thêm 2k nữa thôi, tất cả chưa tính LED.
                  YH:
                  Email:
                  Phone: 0986320312

Comment

Nguyên văn bởi wedlist3 Xem bài viết
                    Bạn lắp mạch dùng con 89C2051 đi rồi mình cho file *.hex về nạp. Con IC thì có 20k với 1 con Thạch Anh và vài con tụ trở cũng chưa đến 10k, nếu làm Sao băng đổi màu thì thêm 2k nữa thôi, tất cả chưa tính LED.
                    bạn có code C không vậy.
                    email:
                    chỉ được liên lạc từ 19h00 - 21h30

Comment

Mình lập trên PM Ledimm xuất thẳng ra file *.HEX nên không có code của C.
                      YH:
                      Email:

Comment

bác sang mò pic chưa ra hiệu ứng sao băng ah? tải ledmin về dùng cho khỏe mà ngon lành nữa. "dể" mà còn "ẹc" nữa đó. kaka
                        "điều quan trọng khi lập nghiệp ko phải ở thành phố hay ở quê, mà quan trọng là chúng ta nhận định ra hướng đi nào là đúng"
                        yahoo:
                        gmail:

Comment

ý mình muốn làm 1 cái mạch 10 led chạy đuôi nhau . là nhu thế này đầu tiên led 1 và 2 sáng , tiếp theo led 1 tắc led 2 và 3 sáng . tiếp theo nũa led 1 và 2 tắc led 3 và 4 sáng . tiếp nũa 1 , 2 ,3 tắc led 4 và 5 sáng .tiếp nữa 1,2,3,4, tắc 5 và 6 sáng . lúc nào cũng có 2 led sáng . và cứ nhu thế đến hết và lập lại như vậy . có bác nào biết về cái này giúp mình nha ! nếu biết nó dùng ic gi và có sơ đồ mạch cho mình luôn nha ! thank nhiều nhiều !
                          Last edited by an_87pt; 01-02-2012, 21:04.

Comment

ý mình muốn làm 1 cái mạch 10 led chạy đuôi nhau . là nhu thế này đầu tiên led 1 và 2 sáng , tiếp theo led 1 tắc led 2 và 3 sáng . tiếp theo nũa led 1 và 2 tắc led 3 và 4 sáng . tiếp nũa 1 , 2 ,3 tắc led 4 và 5 sáng .tiếp nữa 1,2,3,4, tắc 5 và 6 sáng . lúc nào cũng có 2 led sáng . và cứ nhu thế đến hết và lập lại như vậy . có bác nào biết về cái này giúp mình nha ! nếu biết nó dùng ic gi và có sơ đồ mạch cho mình luôn nha ! thank nhiều nhiều !
                            Của bạn đây:Click image for larger version

Name:	89c2051.jpg
Views:	1
Size:	718.9 KB
ID:	1355198
                            Còn đây là code: 89C2051.rar
                            Trong Code có 3 file *.HEX, bạn nạp 1 trong 3 file đó thôi nhé.
                            YH:
                            Email:

Comment

Cái này mình nghĩ ko cần phải lập trình,mình có ý tưởng kết hợp 4017 với 74164 cùng với các cổng AND có thể giải quyết bào toán của bạn,còn như thế nào để suy nghĩ đã.
                              ĐT: 0972 20 58 68
                              Gmail:

Comment

Về tác giả

Collapse

dangki070188 Tìm hiểu thêm về dangki070188

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X