Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Chân IC nếu ko sử dùng thì sẽ nối ...

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Chân IC nếu ko sử dùng thì sẽ nối ...

Chân IC nếu ko sử dùng thì sẽ nối đất, nguồn hay bỏ hở?
    Vì mình đọc tài liệu về IC CMOS, nó bắt buộc các chân ko sử dụng fai nối 0V. Mà IC TTL ko yêu cầu. Mọi người giải thích cho mình vì sao nha.

Chân ko sử dụng thì ko nối đi đâu cũng được, cái này bạn xem datasheet tùy từng loại IC mà nó bắt nối thế nào. chứ không cứ là phải nối V hay G đâu.
    Hi vọng bài viết giúp X được cho bạn.

Comment

Nguyên văn bởi rainbowsmile Xem bài viết
      Chân IC nếu ko sử dùng thì sẽ nối đất, nguồn hay bỏ hở?
      Vì mình đọc tài liệu về IC CMOS, nó bắt buộc các chân ko sử dụng fai nối 0V. Mà IC TTL ko yêu cầu. Mọi người giải thích cho mình vì sao nha.
      tuy loai ban ah, nhung thuong loai cmos co dien tro dau vao rat lon nen neu de ho mach thi dau ra se cho ra th linh tinh cung giong nhu ban cap nguon cho mosfet ma de ho chan G chag han, cho mot lat thay con mosfet nong day danh dach, cu nghi con nay hong. Ma thuc ra no van bt, khi do neu ban chua cap th vao chan G, ban phai dau chan G xuong dat qua 1 con tro hang chuc K, tram K thi moi an toan cho Mosfet.
      con ve ic logic dang Mosfet, don cu nhu con NOT ( 4069?) minh nho vay khong biet phai con nay khong nua!! hhii. con nay co 4 cong NOT, neu ban chi dung mot cong ma ban de ho 3 cong con lai, mach van chay bt khong co chuyen gi ca neu dung con nay trong mach digital, con neu nhu dung con nay trong mach analog ma phai tinh toan den chuyen tiet kiem nguon thi co van de rui day, 3 cong no cung an cua ban den hang chuc mA day chu. giai phap o day la dau dau vao cua cong NOT nay xuong am nguon neu la nguon doi xung, dau xuong dat neu la nguon don. Ket qua ban thay dong tieu thu cua mach giam xuong dang ke,
      minh da gap truong hop nay trong qua trinh test mach, khong biet noi nhu vay co chinh xac khog nua.
      mong cac ban chi giao nhe>
      Ko tin vào chính mình
      Tức là bạn đã thất bại một nửa trước khi bắt đầu.

Comment

Về tác giả

Collapse

rainbowsmile Tìm hiểu thêm về rainbowsmile

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
      X