Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Khai phá cho kẻ ngu muội này :(

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Khai phá cho kẻ ngu muội này :(

Số là thế này. Em có đọc bài "http://www.dientuvietnam.net/forums/cac-mach-dien-ung-dung-69/phan-tich-cau-tao_nguyen-ly-hoat-dong_cach-che-tao-den-vinh-cuu-6718/" nói về đèn vĩnh cửu. Thôi thi không luận bàn về tính pháp lý cũng như sự lợi hại ở đây. Nhưng em muốn hỏi các bác là tại sao dòng trong cổng điện thoại là 3V mà có thể lắp 12 con led ạ. Em ngu vật lý lắm, chỉ xem chơi chơi cho biết thôi, mong các bác chỉ giáo giúp em

Click image for larger version

Name:	mach_led_phoneport.gif
Views:	2
Size:	10.5 KB
ID:	1411981
    Chữ ký là không có chữ ký ^^

bạn cứ nối song song hết là được
    email:
    chỉ được liên lạc từ 19h00 - 21h30

Comment

Nhưng mà trong mạch (trên anh) là nối tiếp mà bác. Nó dùng 4 con 1n4007 với 1 con trở 3k3 ohm với 12 con led

Comment

Nguyên văn bởi jikibo Xem bài viết
        Nhưng mà trong mạch (trên anh) là nối tiếp mà bác. Nó dùng 4 con 1n4007 với 1 con trở 3k3 ohm với 12 con led
        quan trọng là bạn dùng nguồn bao nhiêu mới đc,mạch trên nó dùng bao nhiêu bạn biết ko?
        ĐT: 0972 20 58 68
        Gmail:

Comment

Nguồn cấp chính là mạch của cổng điện thoại cố đính mà. Em không nhầm thì nó có 3 v thôi.
          Các bác vào đây mà xem này:

http://www.dientuvietnam.net/forums/...vinh-cuu-6718/

Comment

dùng đường dây điện thoại sai mục đích là bị phạt đó, ACE ko nên bàn vào ^^

Comment

Nguyên văn bởi jikibo Xem bài viết
              Nguồn cấp chính là mạch của cổng điện thoại cố đính mà. Em không nhầm thì nó có 3 v thôi.
              Các bác vào đây mà xem này:

http://www.dientuvietnam.net/forums/...vinh-cuu-6718/
              Cái này bị phát hiện là bị phạt đấy nhé,à đọc cho kỹ cái link tác giả nói là 24-30v nhé,chứ ko phải 3v đâu.
              ĐT: 0972 20 58 68
              Gmail:

Comment

Nguyên văn bởi chung1608 Xem bài viết
                dùng đường dây điện thoại sai mục đích là bị phạt đó, ACE ko nên bàn vào ^^
                Em đã nói là không luận bàn về tính pháp lý cũng như sự lợi hại của sự việc. Em chỉ muốn hiểu biết về mạch của nó thôi mà.

Comment

Em vừa mới google lại:
                  "Viện Khoa học kỹ thuật Bưu điện cho biết: "Khi dây điện thoại chạy đến thuê bao, sẽ cung cấp một nguồn điện ổn định là 48 vôn đảm bảo cho tín hiệu thoại (thu và nói) và tín hiệu máy khi báo có cuộc gọi (đổ chuông). Để thuê bao hoạt động ổn định, đòi hỏi đường dây điện thoại phải cung cấp đủ 48 vôn. Nếu như cắm đèn và thắp sáng sẽ lấy hết năng lượng của tín hiệu thoại và tín hiệu báo cuộc gọi của thuê bao. Năng lượng thắp sáng ở đây là nguồn điện lấy từ đường dây điện thoại truyền về từ tổng đài. Vì vậy, nhiều đèn sử dụng cùng một lúc, sẽ ảnh hưởng nghiêm trọng đến mạng lưới, có thể có nguy cơ bị cháy mạng lưới, ảnh hưởng cực kỳ nghiêm trọng đến tổng đài…"."

Hè hè. Hóa ra là em đọc nhầm. Quấy quả các bác quá :">

Comment

Số là thế này. Được sự chỉ giáo của các bác em đã làm được con đèn cắm vào cổng điện thoại cố định.

Click image for larger version

Name:	IMG0125A.jpg
Views:	1
Size:	67.1 KB
ID:	1358073

Nhưng em có 1 thắc mắc là khi em nối song song 2 cái cổng đề đấu cả đèn và điện thoại thì đèn sáng và điện thoại luôn...bận . Có cách nào giải quyết ko các bác nhể?

Comment

Về tác giả

Collapse

jikibo Tìm hiểu thêm về jikibo

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                    X