Thông báo

Collapse
No announcement yet.

[Giúp đỡ] Nâng cường độ dòng điện sạc điện thoại

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• [Giúp đỡ] Nâng cường độ dòng điện sạc điện thoại

thưa các bác, em không phải dân điện tử, đang dùng chiếc e71, trước toàn sài sạc 350mA phải nói là lâu vật vã mới đầy pin, hôm nọ kiếm đc cái sạc ngon của samsung, cường độ dòng ra của nó là 700mA, sạc nhanh thật, nhưng em được biết con của em dùng sạc 1A cũng không vấn đề vì sạc gốc cũng 800mA, em xin up hình bộ mạch cái sạc con samsung lên, các bác xem thay cái gì thì giúp cường độ của nó lên 1A giúp em, à, làm thế nào cho dòng điện chỉ chạy từ sạc sang pin chứ không cho chút điện nào chạy về sạc càng tốt, em xin cảm ơn.

À, hiệu điện thế nó là 5v bác bác nhé.

ảnh em chụp bằng e71 không nét lắm, nếu các bác cần ảnh rõ thì cuối tuần ông anh em về em lấy con n8 chụp cho các bác. Cảm ơn

Comment

Nguyên văn bởi zjtbn Xem bài viết
      ảnh em chụp bằng e71 không nét lắm, nếu các bác cần ảnh rõ thì cuối tuần ông anh em về em lấy con n8 chụp cho các bác. Cảm ơn
      Toàn điện thoại xịn, giàu thế thì ngại gì khôn gmua 1 cục sạc xịn về xài. Bạn làm không khéo nhẹ thì đi con điện thoại, nặng thì chập 220V thì ... sẽ đi luôn!#

Comment

Nguyên văn bởi lvhn Xem bài viết
        Toàn điện thoại xịn, giàu thế thì ngại gì khôn gmua 1 cục sạc xịn về xài. Bạn làm không khéo nhẹ thì đi con điện thoại, nặng thì chập 220V thì ... sẽ đi luôn!#
        Bác ơi, em ở bắc ninh, kiếm 1 cái sạc xịn để mà sài đâu dễ như các bác ở hà nội, cái sạc samsung wave 575 của mụ chị em đó, nó mua con htc có cái sạc 1A nhưng lấy cái sạc đấy nó giết, bác nào biết thì giúp em nhé, ghi tên linh kiện và chỗ cần thay em tìm rồi thay. Thanks

Comment

Nguyên văn bởi zjtbn Xem bài viết
          Bác ơi, em ở bắc ninh, kiếm 1 cái sạc xịn để mà sài đâu dễ như các bác ở hà nội, cái sạc samsung wave 575 của mụ chị em đó, nó mua con htc có cái sạc 1A nhưng lấy cái sạc đấy nó giết, bác nào biết thì giúp em nhé, ghi tên linh kiện và chỗ cần thay em tìm rồi thay. Thanks
          không rành điện tử thì khuyên bạn đừng nên mò vào mấy thứ này, chết chứ chẳng chơi. Tìm bộ nguồn máy tính có dây đỏ là 5V và dây đen 0V dòng vài chục ampe tha hồ mà sạc

Comment

em không phải dân chuyên nên mới nhờ các bác chứ, nói chung là chỉ thay đồ bằng mỏ hàn thì em làm đc, hj, các nguồn pc chắc cắm vô đt em vào phút đầy quá, hjhjhj

Comment

Trong điện thoại quá trình sạc pin được quản lý điều khiển bởi CPU, đảm bảo không hỏng điện thoại. Cái mạch sạc của bạn muốn nâng cấp lên 1A thì hạn sử dụng sẽ giảm đi nhiều! Không nên

Comment

cứ tự tin lên bạn ơi ! ông Nghĩa này hù người ta kìa kakakaka, vấn đề mún sạc đầy pin nhanh thì cũng kg khó , bạn đã hiểu về vấn đề cường độ ở đây là ok rùi, sạc pin quan trọng nhất là dòng chứ kg phải điện áp, dù bác có lấy 5v nguồn máy tính thì cũng chả ảnh hưởng chi cả, vì cường độ dòng chạy qua pin của bác dc khống chế trong điện thoại và cái board trong viên pin, hihihi, cục sạc nokia nó ghi 5v vậy chứ bác lấy vom đo là phải 8v, kg tin cứ thử hihihi,
                tóm lại là tìm con trở nào to to ở phần thứ cấp nhổ lên rùi câu tắt 2 chân đó lại chúc may mắn

Comment

Có con R51 to to tạo tải giả đó, câu tắt đi

Comment

hj, các bác down hình về sau khoanh hộ em rồi up lên vs, nếu chỉ nhổ ra rồi câu tắt thì em làm ngon

Comment

trước m cũng từng như bạn. xạc con n70 điện vào chậm xì. sau tìm hiểu thì thấy con sạc của bác nokia x3 sài rất ngon lành. vừa nhanh lại bền,cường độ dòng điện ra không quá lớn. 800mA-1A. đúng như bạn cần tìm đấy. thân!

Comment

Nguyên văn bởi kaka_hjtmjss Xem bài viết
                        trước m cũng từng như bạn. xạc con n70 điện vào chậm xì. sau tìm hiểu thì thấy con sạc của bác nokia x3 sài rất ngon lành. vừa nhanh lại bền,cường độ dòng điện ra không quá lớn. 800mA-1A. đúng như bạn cần tìm đấy. thân!
                        Giờ mình muốn tăng tốc chiếc sạc này lên nữa cơ, hai bác kia vô khoanh vào con trở bỏ đi giúp em đi.

Comment

upppp các bác giúp em với

Comment

Nguyên văn bởi conchomun11 Xem bài viết
                            cứ tự tin lên bạn ơi ! ông Nghĩa này hù người ta kìa kakakaka, vấn đề mún sạc đầy pin nhanh thì cũng kg khó , bạn đã hiểu về vấn đề cường độ ở đây là ok rùi, sạc pin quan trọng nhất là dòng chứ kg phải điện áp, dù bác có lấy 5v nguồn máy tính thì cũng chả ảnh hưởng chi cả, vì cường độ dòng chạy qua pin của bác dc khống chế trong điện thoại và cái board trong viên pin, hihihi, cục sạc nokia nó ghi 5v vậy chứ bác lấy vom đo là phải 8v, kg tin cứ thử hihihi,
                            tóm lại là tìm con trở nào to to ở phần thứ cấp nhổ lên rùi câu tắt 2 chân đó lại chúc may mắn
                            bạn làm tôi chột dạ lấy đồng hồ đo ngay cái cục sạc zin nokia và phát hiện là nó vẫn là 5,18v tôi đang đo bằng Fluke @@ tình hình là bác này nói chẳng đúng đâu vào đâu, còn hay xúi dại nếu điện áp sạc cao quá thì điện thoại sẽ báo lỗi sạc, mặc khác bạn nâng dòng lên thì có thể gây hại cho điện thoại chứ không có lợi đâu, cái hại trước mắt là có thể chết con công suất sạt của điện thoại nếu bị quá dòng, cái hại lâu dài là có thể làm hỏng pin chưa kể đến pin lion quá dòng có thể bị phù, chạm chập cháy nổ .... tôi khuyên bạn nếu không am hiểu không nên làm
                            Khoa học công nghệ mới là chìa khóa của sự phát triển!

Comment

Nguyên văn bởi ladykiller Xem bài viết
                              bạn làm tôi chột dạ lấy đồng hồ đo ngay cái cục sạc zin nokia và phát hiện là nó vẫn là 5,18v tôi đang đo bằng Fluke @@ tình hình là bác này nói chẳng đúng đâu vào đâu, còn hay xúi dại nếu điện áp sạc cao quá thì điện thoại sẽ báo lỗi sạc, mặc khác bạn nâng dòng lên thì có thể gây hại cho điện thoại chứ không có lợi đâu, cái hại trước mắt là có thể chết con công suất sạt của điện thoại nếu bị quá dòng, cái hại lâu dài là có thể làm hỏng pin chưa kể đến pin lion quá dòng có thể bị phù, chạm chập cháy nổ .... tôi khuyên bạn nếu không am hiểu không nên làm
                              Mình khẳng định con của mình sạc 1A không vẫn đề gì bạn àh.

Comment

Về tác giả

Collapse

zjtbn Tìm hiểu thêm về zjtbn

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X