Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xin giúp đỡ về mạch thu phát hồng ngoại sử dụng Pt2248- PT2249.

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Xin giúp đỡ về mạch thu phát hồng ngoại sử dụng Pt2248- PT2249.

Hiện e đang có làm về mạch thu phát hồng ngoại sử dụng 2248, 2249. Đầu ra của mắt thu em có gắn led báo. Khi bấm nút ở mạch phát thì led ở mạch thu có nháy nhưng 2249 không có tín hiệu ra ở chân K1. Em mắc mạch như sơ đồ ở trang :Mạch điều khiển từ xa đơn giản - Printable Version
    Mạch thu em dùng con sm0038.
    Mạch phát :
    Click image for larger version

Name:	phat.PNG
Views:	1
Size:	257.7 KB
ID:	1414802
    Mạch thu:
    Click image for larger version

Name:	thu.PNG
Views:	1
Size:	255.7 KB
ID:	1414803
    Mong mọi người giúp đỡ.e đang cần gấp lắm rồi.hix.

bÀI này khó đấy em ợ

Comment

bác nào giúp e với !!!!! (((

Comment

Bạn xem đã lắp chân IR (mắt thu) chưa ?
        Xem lại cái con IC xem có bị sút chân nào ko ? (nếu đc mua hàng Malaisia sẽ tốt hơn)
        xem lại con trans và cái bóng đèn đó, dùng loại 5ly thay vào xem sao (nhớ lắp đúng cực)

Comment

Nguyên văn bởi bangbk Xem bài viết
          Hiện e đang có làm về mạch thu phát hồng ngoại sử dụng 2248, 2249. Đầu ra của mắt thu em có gắn led báo. Khi bấm nút ở mạch phát thì led ở mạch thu có nháy nhưng 2249 không có tín hiệu ra ở chân K1. Em mắc mạch như sơ đồ ở trang :Mạch điều khiển từ xa đơn giản - Printable Version
          Mạch thu em dùng con sm0038.
          Mạch phát :
          [ATTACH=CONFIG]54865[/ATTACH]
          Mạch thu:
          [ATTACH=CONFIG]54866[/ATTACH]
          Mong mọi người giúp đỡ.e đang cần gấp lắm rồi.hix.
          bạn đã làm mạch in chưa????
          bạn làm cái này để nạp hay làm chơi
          cái này tôi đã làm rồi? bạn cần xem lại mã thu phát nghe led thu nhấp nháy là ok rồi? có nghĩa là mạch phát ok rồi?
          giờ 2 con này chưa nói chuyện được với nhau nữa thôi giải quyết được là ok?
          nếu bạn cần thì tôi gửi qua cho tôi đã làm thành công với em này rồi?
          khoảng cách 15m ko có vật cản điều khiển 10 thiết bị dùng sạc di động
          Last edited by boynghean; 04-11-2012, 19:35.

MOV NHÀ,ANH
          MOV NHÀ,EM
          ADD ANH,EM

Comment

Nguyên văn bởi boynghean Xem bài viết
            bạn đã làm mạch in chưa????
            bạn làm cái này để nạp hay làm chơi
            cái này tôi đã làm rồi? bạn cần xem lại mã thu phát nghe led thu nhấp nháy là ok rồi? có nghĩa là mạch phát ok rồi?
            giờ 2 con này chưa nói chuyện được với nhau nữa thôi giải quyết được là ok?
            nếu bạn cần thì tôi gửi qua cho tôi đã làm thành công với em này rồi?
            khoảng cách 15m ko có vật cản điều khiển 10 thiết bị dùng sạc di động
            Bác ơi rổ rá thế nào bác.Nếu kg tiện thì gửi vào mail cho tôi nhé.

DĐ : 0984 334 368

Comment

Nguyên văn bởi bangbk Xem bài viết
              Hiện e đang có làm về mạch thu phát hồng ngoại sử dụng 2248, 2249. Đầu ra của mắt thu em có gắn led báo. Khi bấm nút ở mạch phát thì led ở mạch thu có nháy nhưng 2249 không có tín hiệu ra ở chân K1.
              Thử bỏ con Led ra. Nhiều khi nó ghim áp làm con trans không đóng mở được.
              sau.ph

Comment

đúng đó, bỏ con led ở đầu ra, có thể nó nhiễu hay sụt áp, led sáng là có tín hiệu rồi, vấn đề của bác làm bjo làm sao cho tran mở thôi.

Comment

Vậy bác gửi qua cho em xem với! Thank bác nhiều lắm!

Comment

Cảm ơn mọi người mạch em đã chạy rồi.vấn đề chắc là nằm ở 2 tụ ở thạch anh của con 2248. e để là 1200p nó mới chạy

Comment

Nguyên văn bởi viruta102 Xem bài viết
                      bÀI này khó đấy em ợ
                      cũng đơn giản mà bạn. mình làm chạy ngon mà.

Comment

led thu nhấp nháy là sao z bác , mở điện thoại lên xem ah ,e lắp y như mạch ở trên mà k chạy được . ở mạch phát chưa ấn nút thì led hồng ngoại đã sáng rùi ,các bác giúp e nhé ,thank các bác nhìu

Comment

c xem lại xem đã mắc chính xác các chân tran chưa ? con tran ở mạch phát là thu là khác nhau đấy

Comment

mình cũng đang lắp mạch này nhưng không chạy.phần phát dùng camera điện thoại quay khi bấm nút thấy led phát nhấp nháy rồi.nhưng khi lắp phần thu thì led báo bên thu không sáng.con tụ mình dùng con 102p có gạch chân ở dưới.con trơt 39k do không mua được lắp con 40k.con 22k lắp con 20k như thế này có ảnh hưởng gì không .mong anh em giúp đỡ

Comment

Nguyên văn bởi quyhoang Xem bài viết
                              mình cũng đang lắp mạch này nhưng không chạy.phần phát dùng camera điện thoại quay khi bấm nút thấy led phát nhấp nháy rồi.nhưng khi lắp phần thu thì led báo bên thu không sáng.con tụ mình dùng con 102p có gạch chân ở dưới.con trơt 39k do không mua được lắp con 40k.con 22k lắp con 20k như thế này có ảnh hưởng gì không .mong anh em giúp đỡ
                              lắp như bác ko chạy là đúng.Con tụ 102 và trở 39k ko đc thay đổi vì thay đối sẽ sai tần số.Lúc đó 2 đứa nói với nhau ông nói gà bà nói vịt nó ko hiểu nhau là đúng roài :v

Comment

Về tác giả

Collapse

bangbk Tìm hiểu thêm về bangbk

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X