Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cần giúp sửa mỏ hàn

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

mình đang có cái mỏ hàn quick 936 no ko ngắt được đèn led luôn sáng
    bạn có mạch ko gửi vào mail cho mình với manhhungdtk@gmail.com

Comment

cho e hỏi cái tay mỏ hàn này sài 24v AC hay DC vậy. dùng con lm2576 điều áp cho nó được ko (nếu là DC) ?
      cái nữa là e đo được 1 cặp là 14ohm, 1 cặp 2ohm vậy cặp nào là của cuộn nhiệt , cặp nào của sensor . theo như máy post đầu thì 2 ôm là gia nhiệt , 14 ohm là sensor , nhưng khi tháo vỏ ra e thấy cặp 2 ohm nối với dây bọc nhựa từ lõi sứ đi ra, còn cặp 14 ôm thì dây lại bọc ống thủy tinh cách điện ???? nên e có nghĩ 14 ohm mới là gia nhiệt, ko dám chắc nên lên đây hỏi thử
      Last edited by minhtri0405; 28-12-2013, 01:51.
      CK6C -HUI

Comment

Nguyên văn bởi minhtri0405 Xem bài viết
        cho e hỏi cái tay mỏ hàn này sài 24v AC hay DC vậy. dùng con lm2576 điều áp cho nó được ko (nếu là DC) ?
        cái nữa là e đo được 1 cặp là 14ohm, 1 cặp 2ohm vậy cặp nào là của cuộn nhiệt , cặp nào của sensor . theo như máy post đầu thì 2 ôm là gia nhiệt , 14 ohm là sensor , nhưng khi tháo vỏ ra e thấy cặp 2 ohm nối với dây bọc nhựa từ lõi sứ đi ra, còn cặp 14 ôm thì dây lại bọc ống thủy tinh cách điện ???? nên e có nghĩ 14 ohm mới là gia nhiệt, ko dám chắc nên lên đây hỏi thử
        Cặp 2ohm là của sensor. mình đang tìm xem sensor thông số thế nào mà khó quá!

Comment

chào mọi người, cho em hỏi loại mỏ hàn Quick936B đầu ra tay hàn chỉ có 2 dây thì nó thiết kế kiểu nào nhỉ?
          có nói được với loại 4 dây kia không?
          thanks!

Comment

mình cũng có 1 cái máy hàn hakko 936 tự nhiên không điều chỉnh được nhiệt độ . giờ nó chỉ nằm ở một nhiệt độ nhất định. mình đã đo con triết áp rồi vẫn tốt . ai biết nó bị bệnh gì không chỉ mình với

Comment

Về tác giả

Collapse

trongdathp Tìm hiểu thêm về trongdathp

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X