Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mach on ap

Collapse
This topic is closed.
X
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Mach on ap

Em đang cần một mạch nguồn xung.Ai giúp em với.
    thanks

d05vt là cái chắc hehehe

Comment

what?i don't understand

Comment

Bạn cần mạch nguồn xung bao nhiêu V , A ?

Comment

Hỏi cái kiểu quỉ chi mà như : " Em cần lấy vợ " .
          Không cần biết già hay trẻ , Việt hay Miên , đen hay trắng là có vợ mà lấy liền.
          Điện tử mà hỏi kiểu này chắc là hông có điện mà chỉ có tử thôi .

Comment

ôi mình bất cẩn wua đi. Xin lỗi mọi người.
            Mình cần một cái ra khoảng 20-30 volt và I (max) = 4 A

Comment

sang ben dien tu so roi
              cam mach on ap phai ko
              dung IC 78xx di

Comment

Anh a.Thứ nhất là : yêu cầu là phải là biến áp xung.
                thứ hai: dòng ra là tận 3 A .Dùng 74xx không được rồi.

Comment

Dùng transformer chuyển điện nhà sang điện có điện áp thấp hơn . Sau đó dùng bridge rectifier chuyển điện xoay chiều sang điện một chiều . Dùng DC/DC converter mà chuyển ra điện áp một chiều mà mình muốn . Đấy là về lý thuyết còn tỉ mỉ hơn thì vào ở www.national.com . Vào lin webbench mà nghiên cứu . Chúc may mắn .

Comment

Nguyên văn bởi cooloo Xem bài viết
                    Dùng transformer chuyển điện nhà sang điện có điện áp thấp hơn . Sau đó dùng bridge rectifier chuyển điện xoay chiều sang điện một chiều . Dùng DC/DC converter mà chuyển ra điện áp một chiều mà mình muốn . Đấy là về lý thuyết còn tỉ mỉ hơn thì vào ở www.national.com . Vào lin webbench mà nghiên cứu . Chúc may mắn .
                    Giời ạ! Làm thế thì mèo lại hoàn mèo... Người ta làm biến áp xung là để nâng cao hiệu suất. Dùng biến áp thường rồi lại convert thì có lợi gì chứ?

Mà bạn signalfethut cần mạch để làm hay để học? Đã có kinh nghiệm với b/a xung chưa? Mạch thì có đầy nhưng quan trọng là phải biết quấn b/a.

Bạn nghiên cứu cái này nhé. Trong đó có cách tính toán, và 1 ví dụ cụ thể.
                    Attached Files
                    Đêm nay tớ không ngủ - ngày mai tớ ngủ bù

Comment

Nguyên văn bởi nhathung1101 Xem bài viết
                      Giời ạ! Làm thế thì mèo lại hoàn mèo... Người ta làm biến áp xung là để nâng cao hiệu suất. Dùng biến áp thường rồi lại convert thì có lợi gì chứ?

Mà bạn signalfethut cần mạch để làm hay để học? Đã có kinh nghiệm với b/a xung chưa? Mạch thì có đầy nhưng quan trọng là phải biết quấn b/a.

Bạn nghiên cứu cái này nhé. Trong đó có cách tính toán, và 1 ví dụ cụ thể.
                      Thưa anh đấy là cao hiệu suất nhất rồi đấy ạ . Transformer thì hiệu suất khoảng 85-95% , DC/DC converter thì hiệu suất trên 85% . Tôi tính nếu bạn ấy không dùng điện nhà mà dùng điện có sẳn trong circuit thì cũng vẩn phải dùng DC/DC converter ( hoặc là step up hoặc là step down ) . Bạn có circuit nào hiệu suất cao hơn xin chỉ giáo . Bạn đọc lại cái điều kiện của bạn ấy đi .
                      Last edited by cooloo; 05-12-2007, 10:15.

Comment

... theo tui thì cách hướng dẫn của bác nhathung1101 đạt hiệu suất cao hơn, vì chỉ qua một giai đoạn AC to DC converter... còn hướng dẫn của Cooloo phải qua 2 giai đoạn : AC to DC Power supply (dùng biến áp thường để hạ áp, hiệu suất rất kém, có thể bỏ qua giai đoạn này) rồi lại phải DC to DC Converter lần nữa....

Comment

Cam on anh Nhathung nhieu lam.
                          Em dang can de hoc thoi. Vi em hoc kha tot li thuyet ma thuc hanh kem khong the kem hon duoc.
                          Co the em con hoi anh nhieu.
                          Cam on

Comment

Nguyên văn bởi signalfethut Xem bài viết
                            ôi mình bất cẩn wua đi. Xin lỗi mọi người.
                            Mình cần một cái ra khoảng 20-30 volt và I (max) = 4 A
                            Tôi không hiểu các bạn làm sao dùng UC3842 để có một cái ra khoảng 20-30 volt và I (max) = 4 A ?? Tôi thật tình muốn biết .

Comment

... bác tham khảo cái file *.pdf của bác nhathung đưa lên... hoặc tham khảo thêm cái *.pdf kèm theo bên dưới... tất nhiên là muốn áp ngã ra khoảng hai ba mươi Volts thì phải modify lại chút ít....
                              Attached Files

Comment

Về tác giả

Collapse

signalfethut Tìm hiểu thêm về signalfethut

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X