Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mach on ap

Collapse
This topic is closed.
X
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

nguồn ổn áp tuyến tính 12v và 5v

Mấy anh ơi em đang làm đồ án điện tử:Mạch nguồn tuyến tính 5v và 12v dòng tối đa >1A,nhưng không dùng IC ,vì em chỉ thiết kế ko lảm mạch thật nên cô yêu cầu chất lượng phải cao(mạch phức tạp một chút),Anh nào giúp em với

Comment

neu' ai co' tai` lieu nguon` on ap' xung cho minh` xin,minh` dang can` de lam` bao' cao' nop cho ong thay`!thanks

Comment

Mấy anh ơi xem dùm em mạch ổn áp này đúng ko vậy?,chất lượng tốt chưa,nếu sai thì sửa như thế nào,làm sao để chất lượng được tốt???????????
        Attached Files

Comment

tiện thể bạn chỉ mình cách quấn biến áp luôn nha. thanks bạn nhiều.

Comment

Nguyên văn bởi halley Xem bài viết
            Mấy anh ơi xem dùm em mạch ổn áp này đúng ko vậy?,chất lượng tốt chưa,nếu sai thì sửa như thế nào,làm sao để chất lượng được tốt???????????
            Mạch của bạn về nguyên lý là đúng rồi. Nhưng cơ bản là bạn định sử dụng cho tải nào. Dòng bao nhiêu thì mới nói lên được độ ổn định của nó. Theo mình nếu bạn muốn độ ổn định tốt nhất thì bạn nên thêm mạch khuyếch đại thuật toán vào thì sẽ tốt hơn. Còn nếu không thì dùng mạch của bạn chắc chẳng sao đâu. Chất lượng phụ thuộc vào các giá trị mà bạn mắc vào ấy. Tăng tụ nguồn lên chút nhé.

Kích từ, điều tốc, nhiệt độ , mức dầu, bảo vệ, đo mực nước, thông báo lũ...cho nhà máy Thủy Điện

Comment

tui co mach nguon xung cua ampli sony TA-F55 ( minh can tu mach may ra) nhung khong biet gui len nhu the nao.

Comment

Pro oi giup voi.chi cho e 1 mach nguon that de rap, linh kien luom lat de khi tu rn off computer thi no tu tat nguon ma kho phai keo cau dao dien!

Comment

em đang thiết kế mạch chuyển đổi điện áp từ dải 0 - 1 V thành dong 4- 20mA. bác nào đã làm chỉ giùm với .

Comment

mình cũng đang cần

Comment

minh` la` sinh vien khoa điện dai hoc bach hn khoa nam 2!do luoi` di hoc. nen^ den luc nop. bai giua~ ky`mon điện tử tương tự co rat nhieu` cho~ ko hiểu!giờ mình cần tìm 1 gia sư dạy từ 2,3 buổi!chủ yếu để giảng giải cho mình 1 số chỗ trong bài giữa kỳ!ai có khả năng pm yahoo permanent_smashed cho mình để bàn thêm nhé!

Comment

Nguyên văn bởi minhhai_bk3i Xem bài viết
                        em đang thiết kế mạch chuyển đổi điện áp từ dải 0 - 1 V thành dong 4- 20mA. bác nào đã làm chỉ giùm với .

to nghi bai nay ban nen dung them mạch cong dien ap sau do cho qua mach bien ap thanh dong la duoc cu the la minh can bu them dien ap la 0.25V nua de khi Uv=0V thi I out=4mA. Mach cong dien ap dung mach khuyech dai tong hop cua 2 dau vao la Ú=0,25V va U2=0-1V voi dau vao la khong dao. Ban chon tro sao cho HSKD bang 1 thi co Ura=U1+U2 roi cho Ura qua mach bien ap thanh dong la ok

Comment

Về tác giả

Collapse

signalfethut Tìm hiểu thêm về signalfethut

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                        X