Thông báo

Collapse
No announcement yet.

nhận biết đầu dây biến áp

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• nhận biết đầu dây biến áp

Chào mọi người mình có mua lai biến thế nhưng ko phân biệt được đầu dây vào ra, mong các bạn nào đã biết qua biến thế như thế này xin chỉ giùm mình với, file hình mình gửi kèm.
    Attached Files

Em nên gởi bài sang luồng Nguồn,hay điện công nghiếp để khỏi bị bỏ vào thùng rác,sau đó tôi sẽ giúp em.

Comment

Cái cục này nhìn sao giống biến thế trong UPS Santak quá zị

Comment

Nếu là biến thế cách ly thì thường có 2 cuộn dây lồng vào nhau -> 4 đầu dây.
        Đầu tiên bạn cần xác định 2 cặp đó bằng cách đo điện trở.
        Còn đâu là đầu vào đâu là đầu ra thì cần phải có thông số biến áp (điện áp sơ cấp định mức, thứ cấp định mức) mới có thể đoán được.
        Nếu bác nào đã dùng rồi và biết bảo cho bạn thì cách trên là không có tác dụng. Chúc bạn thành công!
        123...

Comment

chào anh, e đã để sang mục điện tử công suất, mong a giúp em, cam ơn

Comment

Thường thì 2 đầu in sẽ nằm riêng 1 bên, đầu out sẽ nằm riêng 1 bên, nhìn hình không rõ lắm, nhưng bạn cứ cấp điện vô 2 dây to(đỏ-vàng) rồi đo 4 đầu còn lại phía bên kia( có lẽ dây đen là trung tính). cứ cấp điện vô đo, ko cháy dâu mà lo.
            Đạo khả đạo phi thường đạo
            Danh khả danh phi thường danh

Comment

cứ sui dại bạn ấy sao lại ko cháy được nhầm là toi luôn đấy.phải sác định cẩn thận nhé bạn.thông thường thì người ta dùng đồng hồ đo điện trở.thì sẽ biết ngay mà.bạn có đồng hồ thì đo là biết.thân ái
              hãy làm theo cách của bạn!

Comment

Nguyên văn bởi tjeunjnzah Xem bài viết
                cứ sui dại bạn ấy sao lại ko cháy được nhầm là toi luôn đấy
                Haha bức xúc thế pác!!! uh cứ lấy đồng hồ đo, đầu nào trở to thì là In.Nhưng nhìn hình thì 2 dây đỏ vàng là in 99% rồi ( để lại 1% phòng hờ,hehe)
                Đạo khả đạo phi thường đạo
                Danh khả danh phi thường danh

Comment

Về tác giả

Collapse

agnort Tìm hiểu thêm về agnort

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X