Thông báo

Collapse
No announcement yet.

em hỏi về hạ điện thế xe máy

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• em hỏi về hạ điện thế xe máy

em định làm caí led xinhan cho xon sỉius . điiện 12 vol. bác nào hướng dẫn em câu mạch từ 12 xuống 2 vol em với

Bạn định mắc bao nhiêu con led, nếu thay xi nhan bằng led thì phải thay luôn cục chớp điện tử. Còn bạn muốn từ 12 vol xuống 2 vol thì dùng lm317 nhưng nếu dùng led siêu sáng thì điện áp là 3v lúc đó bạn dùng LM7806 mắc nối tiếp 2 con led.

Comment

Nguyên văn bởi phonenix Xem bài viết
      Bạn định mắc bao nhiêu con led, nếu thay xi nhan bằng led thì phải thay luôn cục chớp điện tử. Còn bạn muốn từ 12 vol xuống 2 vol thì dùng lm317 nhưng nếu dùng led siêu sáng thì điện áp là 3v lúc đó bạn dùng LM7806 mắc nối tiếp 2 con led.
      cứ lấy công thức định luật ôm ra mà tính chứ cần gì dùng ic ổn áp,phí của.
      R=U/I
      Led của chủ thớt 2v thì (12-2)/0.015=666 Ohm
      Chọn con trở 680 hay 560 Ohm cũng đc.
      Nhưng người ta thường mắc 3 đến 4 led nối tiếp lại rồi nối với 1 trở như vậy tiết kiệm hơn.
      ĐT: 0972 20 58 68
      Gmail:

Comment

híc toàn viết từ chuyên môn. em lắp khoảng 5 led , tiện em hỏi hà nội mua led mua trở ở đâu thì rẻ ạ

Comment

Nguyên văn bởi lady24690 Xem bài viết
          híc toàn viết từ chuyên môn. em lắp khoảng 5 led , tiện em hỏi hà nội mua led mua trở ở đâu thì rẻ ạ
          Mua thì cứ đi hỏi vài chỗ,chỗ nào rẽ thì mua,hỏi ko mua có ai nói đâu mà sợ,quan trọng là cách hỏi thôi.Nên mua 10 hay 50,100 thì mới rẽ.
          mắc 5 led thì tùy màu mà mắc,với led xanh,trắng thì chỉ nối tiếp đc 3 led thôi,còn đỏ vàng thì 5 led ok.
          ĐT: 0972 20 58 68
          Gmail:

Comment

em định làm caí led xinhan cho xon sỉius . điiện 12 vol. bác nào hướng dẫn em câu mạch từ 12 xuống 2 vol em với
            không để ý lắm cái nháy signhan xe máy.nhưng cái loại nháy tit tti hình như gỡ 1 bóng ra là hết nháy.như thế thì phải tính kiểu khác rồi mới lắp led.còn dùng led mà nguồn 12v ko cần mạch gì cả chỉ cần trở
            Sửa biến tần, Servo, Máy hàn , Máy tính công nghiệp, Nguồn xung 0978666571
            Web :

Comment

em định mua tầm 50 cái, nhưng định lên chợ tròi, sợ quán led nó không bán.

Comment

em định mua tầm 50 cái, nhưng định lên chợ tròi, sợ quán led nó không bán.
                1 cái còn bán nữa là 5 cái .ra trợ trời hỏi Chính loan tùy từng mầu nhưng mua lẻ 50 con giá tầm 400d 1 con
                Sửa biến tần, Servo, Máy hàn , Máy tính công nghiệp, Nguồn xung 0978666571
                Web :

Comment

Rơ le signal zin là rơ le nhiệt cơ nên chỉ khi dòng qua nó đủ lớn ( 2 bóng sợi đốt ) nó mới hoạt động ( nhấp nháy) được. Có 1 loại rơ le nữa là rơ le điện tử thì chỉ cần cấp nguồn vào là nó nhấp nháy. Nếu bạn dùng led thì bạn phải dùng loại điện tử này mới được.
                  Thất nghiệp :(

Comment

rất cảm ơn các bác, em lấy mỏ hàn tháo mấy cái điện trỏ thì có sợ nó nóng nó cháy ko ạ

Comment

à cái bóng led trong con chuột quang là led cảm ứng ạ

Comment

em hỏi luon là câu luôn ra không tháo bóng zin thì có đc không . đỡ phải thay chíp nháy

Comment

Về tác giả

Collapse

lady24690 Tìm hiểu thêm về lady24690

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                        X