Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mong Mọi Người Đừng Cười Nha

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Mong Mọi Người Đừng Cười Nha

Em mới tham gia học điện tử. em muốn hỏi code cho mạch điện tử là gì???em mới chỉ hiểu nôm na thôi. Chưa hiểu kĩ lắm. Với mọi người có thể ví dụ cho em một vài ví dụ được không ạ
    [NA]ConNhaNgheo

code là phần chương trình mà người dùng viết để nạp vào vi xử lí
    Khoa học công nghệ mới là chìa khóa của sự phát triển!

Comment

Nguyên văn bởi haj12a1vn Xem bài viết
      Em mới tham gia học điện tử. em muốn hỏi code cho mạch điện tử là gì???em mới chỉ hiểu nôm na thôi. Chưa hiểu kĩ lắm. Với mọi người có thể ví dụ cho em một vài ví dụ được không ạ
      code cho vi điều khiển chứ ko phải cho mạch điện tử. Nói dễ hiểu nó như là viết ra những gì cần làm ra rồi nhét nó vào con vi điều khiển ^^.

Comment

VD nha
        con 89c51 kia, làm BT cho tao
        SĐt: 01238004961

Comment

Em học trường nào ở NA đó?

Comment

Em chưa hiểu file Hex là gì,tại sao phải giấu file Hex vì nếu chia sẻ sẽ bị lộ phần cứng?

Comment

Nguyên văn bởi transisto Xem bài viết
              Em chưa hiểu file Hex là gì,tại sao phải giấu file Hex vì nếu chia sẻ sẽ bị lộ phần cứng?
              file hex là file mã của các lệnh trong tập lệnh của 1 con VDK, đa số phần mềm dịch ra file .hex nhưng cũng có 1 số dịch ra file .bin
              có đưa ra file hex thì cũng chưa chắc biết phần cứng là gì đâu

Comment

Nguyên văn bởi chung1608 Xem bài viết
                code cho vi điều khiển chứ ko phải cho mạch điện tử. Nói dễ hiểu nó như là viết ra những gì cần làm ra rồi nhét nó vào con vi điều khiển ^^.
                  Mình rất hâm mộ kiến thức điện tử của bạn, hôm nay thấy bạn đổi avata... hay là bạn cài ảnh của bạn làm avata đi để mình nghiên cứu xem "tướng số..." có...gì không.

Mình chỉ biết là đã file thì không HEX nữa bạn...ơi!
                email:

Comment

Dạ em thấy nhiều forum gọi là file Hex mà,dạ không em nhầm là phần cứng chứ ý em là sao biết được file Hex (tức là đọc được nội dung file Hex) lại có thể làm được sản phẩm y như vậy nếu người viết chia sẻ và không đặt chế độ bảo vệ,hình như lock bit bằng mạch nạp Burn E thì phải?!

Comment

Hi,
                    File mà trên diễn đàn chúng ta hay gọi là file hex thực ra là một file có đuôi là .hex. Sở dĩ đuôi .hex là vì nó chứa toàn các số Hexa trong đó. Các số Hexa này bao gồm mã lệnh để chip hoạt động và các chỉ dẫn địa chỉ, cấu trúc của file để chương trình nạp biết đường mà tách mã lệnh đẩy xuống chíp.
                    Thông thường thì một thiết bị dễ bị copy phần mạch và các linh kiện, nếu mạch điện đó được điều khiển bởi chương trình thì cần phải copy cả chương trình. Vì vậy nếu đọc được chương trình trong chip thì sẽ copy được toàn bộ mạch. Một số thiết bị người ta khoá chức năng đọc chương trình của chip để chống copy, hành động này được bác gọi là giấu file hex.
                    Thân ái,
                    Đường đến những ngày vinh quang không còn xa
                    Con đường chúng ta... chúng ta đã chọn.

Comment

Dạ em thấy nhiều forum gọi là file Hex mà,dạ không em nhầm là phần cứng chứ ý em là sao biết được file Hex (tức là đọc được nội dung file Hex) lại có thể làm được sản phẩm y như vậy nếu người viết chia sẻ và không đặt chế độ bảo vệ,hình như lock bit bằng mạch nạp Burn E thì phải?!
                      Hầu hết các mạch nạp đều hỗ trợ chức năng khoá chip chứ không riêng gì Burn E.
                      Đường đến những ngày vinh quang không còn xa
                      Con đường chúng ta... chúng ta đã chọn.

Comment

khóa bit là khóa trong chip không cho đọc ngược chương trình bên trong chip ra, chứ file .hex thì chú có thể đọc nó và có thể dịch nó ngược về dạng hợp ngữ và có thể chỉnh sửa rồi dịch lại file .hex

Comment

em học đại học vinh. Em muốn mọi người nói rõ hơn ạ. Con như vậy thì em cũng có biết rồi ạ. Ai cho một ví dụ điển hình thì tôt ạ
                          [NA]ConNhaNgheo

Comment

em học đại học vinh ạ. Ai có thể cho em ví dụ cụ thể hơn không ạ.Chứ nói chung chung như vậy em không hiểu lắm
                            [NA]ConNhaNgheo

Comment

giờ tưởng tượng nhá
                              con CPU của bạn giống cái usb
                              bạn đưa file vô đó gọi là ghi chip
                              bạn xem file đó gọi là đọc file hex( đọc chả hiểu )
                              để mọi người không xem file đó, bạn khóa cái usb lại, gọi là khóa chip, khi đó chip ko thể ghi cũng không thể đọc được
                              SĐt: 01238004961

Comment

Về tác giả

Collapse

haj12a1vn sinh viên Tìm hiểu thêm về haj12a1vn

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X