Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cho em hỏi 1 chút về TEA2025B

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cho em hỏi 1 chút về TEA2025B

Các bác cho em hỏi 1 câu rất đơn giản thế này

Con loa 2.1 M528 Microlab của em tự nhiên mất tiếng 1 bên. Em tháo con main của con loa ra thì thấy nó dùng TDA2030, TEA2025B và 4558D JRC.

Em thử để dây loa cắm trực tiếp vào chân 2 và GRN thì có tiếng, nhưng cắm vào chân 15 và GRN thì lại không có tiếng. Vậy có phải con TEA2025B của em bị chết không? Và để thử con TEA này các bác thường làm cách nào có giống cách của em không ?

Mong các bác hồi âm sớm, cảm ơn các bác rất nhiều ạ.

Click image for larger version

Name:	TEA2025B.gif
Views:	1
Size:	6.5 KB
ID:	1412360
    Chữ ký là không có chữ ký ^^

Bạn nối 2 chân 7 và chân 10 rồi thử lại như cách trên của bạn vì 2 kênh có 2 ngõ vào riêng biệt, nếu ko có tín hiệu vào thì cũng ko có tín hiệu ra.

Chúc vui!

Comment

Nguyên văn bởi lvhn Xem bài viết
      Bạn nối 2 chân 7 và chân 10 rồi thử lại như cách trên của bạn vì 2 kênh có 2 ngõ vào riêng biệt, nếu ko có tín hiệu vào thì cũng ko có tín hiệu ra.

Chúc vui!
      Em thử cắm dây loa 1 vào mát 1 vào chân 7 hoặc chân 10 đều không có tín hiệu bác ạ. Em tra tại đầu input thì cả 2 đường L R đều có tín hiệu cả (có điều bé vì chưa qua mạch khuyếc đại)

Comment

Nguyên văn bởi jikibo Xem bài viết
        Em thử cắm dây loa 1 vào mát 1 vào chân 7 hoặc chân 10 đều không có tín hiệu bác ạ. Em tra tại đầu input thì cả 2 đường L R đều có tín hiệu cả (có điều bé vì chưa qua mạch khuyếc đại)
        Kiểm tra con tụ 470uF (hay 1000uF) tại đầu ra, nếu tụ vẫn tốt thì thay IC ^^

Comment

Nguyên văn bởi lvhn Xem bài viết
          Kiểm tra con tụ 470uF (hay 1000uF) tại đầu ra, nếu tụ vẫn tốt thì thay IC ^^
          Theo ngu ý của em thì 1 con tự này nó chỉ có tính năng lằm ổn định âm thanh thôi chứ. Vì theo logic, em cắm loa vào 1 chân out (của tea2025b) thì có tiếng, chân còn lại không có tiếng thì không thể do tụ được.
          Em ngoại đạo, chỉ hiểu theo logic chứ không hiểu chính xác, các bác thông cảm

Comment

Bạn đo thử hai chân out của em nó xem,thông thường chân này có áp =1/2 vcc.
            Telephone number : 098H882372
            YM:

Comment

thay quách nó đi bạn ah
              DỊCH VỤ ĐIỆN TỬ THÀNH LONG
              Địa chỉ: iaphìn_chưprông_gia lai
              Sdt : 09**.940.080 : 09**.940.080
              Email :

Comment

Nguyên văn bởi dtlong81 Xem bài viết
                thay quách nó đi bạn ah
                chuẩn thay quách cho mau, lằng nhằng làm gì bn, mạch có mỗi tụ vs điện trở, nhìn bên ngoài ko thấy cháy xén j thì thay iC là mau nhất
                CK6C -HUI

Comment

hahahahaha bác chỉ dc cái nói đúng
                  Email :

Comment

Con ic đó nó có 2 nửa trái và phả nếu bị lỗi 1 trong 2 phần thì nó cũng chỉ có 1 kênh có tiêng như của bạn.
                    Bệnh này của bạn cũng có 2 phân gây ra.bạn hãy thử làm như sau.
                    Bạn chia làm 2 phần đầu tiên bạn hãy thử kt tín hiệu.Bạn thử đảo tín hiệu chân 10 và chân 7 cho nhau xem có như vậy k.Nếu vẫn bên chân 15 có tiếng thì do lỗi cs bạn thay ic là được.Còn bên chân 15 mất và chân 2 có thì bạn hãy kt phần tín hiệu.
                    Hoặc bạn thử bằng 1 bộ amply bên ngoài chấm vào chân 7 và 10 xem có cả 2 không như vậy bạn có thể loại trừ làm rất rễ
                    Last edited by phuongdt_hd; 04-04-2012, 23:45.
                    Phương -Hải Dương
                    Email:
                    Fb

Comment

Nguyên văn bởi phuongdt_hd Xem bài viết
                      Con ic đó nó có 2 nửa trái và phả nếu bị lỗi 1 trong 2 phần thì nó cũng chỉ có 1 kênh có tiêng như của bạn.
                      Bệnh này của bạn cũng có 2 phân gây ra.bạn hãy thử làm như sau.
                      Bạn chia làm 2 phần đầu tiên bạn hãy thử kt tín hiệu xem chân.Bạn thử đảo tín hiệu chân 10 và chân 7 cho nhau xem có như vậy k.Nếu vẫn bên chân 15 có tiếng thì do lỗi cs bạn thay ic là được.Còn bên chân 15 mất và chân 2 có thì bạn hãy kt phần tín hiệu.
                      Hoặc bạn thử bằng 1 bộ amply bên ngoài chấm vào chân 7 và 10 xem có cả 2 không như vậy bạn có thể loại trừ làm rất rễ
                      bác phương chưa ngủ ah.chủ thớt đã kiểm tra như bác p nói rồi mà.thay là nhanh nhất bác ah.hiii
                      bua nay việc nhiu ko a phương
                      Email :

Comment

vâng cảm ơn các bác rất nhiều. Em sẽ thử ạ

Comment

Ok thay thì thay, nhưng mà con tea2025b này của hãng nào là ngon ạ. Em hay ra chợ giời mua cơ mà có biết của bọn nào xịn đâu. Thấy họ bán ngoài đó toàn những con nhìn cứ lởm lởm.

Comment

Nguyên văn bởi jikibo Xem bài viết
                            Ok thay thì thay, nhưng mà con tea2025b này của hãng nào là ngon ạ. Em hay ra chợ giời mua cơ mà có biết của bọn nào xịn đâu. Thấy họ bán ngoài đó toàn những con nhìn cứ lởm lởm.
                            mình mua con trên lưng có ghi MALAY, cứ mua vài con về để dành thay nhớ lắp tản nhiệt cho em nó thì sẽ kéo dài tuổi thọ hơn

Comment

con nào mà chẳng là bố trung quoc làm
                              Email :

Comment

Về tác giả

Collapse

jikibo Tìm hiểu thêm về jikibo

Bài viết mới nhất

Collapse