Thông báo

Collapse
No announcement yet.

cần giúp CHẾ XE ĐIỆN 4 BÁNH CHO TRẺ EM

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• cần giúp CHẾ XE ĐIỆN 4 BÁNH CHO TRẺ EM

vốn là mình định chế 1 chiếc xe chạy bằng điện cho thằng con mình nó leo lên nó chạy, mình tính làm xe 4 bánh, mà mình ko biết nên mua loại động cơ nào cho nó phù hợp, mình tính dùng bằng bình honda,các bạn có ai đã làm chưa giúp mình với,với lại các bạn có ai biết chỗ mua mấy cái moto và bộ giảm tốc + bộ điều khỉển tốc độ ở đâu không vậy! mình ở gần hcm. thak mấy bạn trước.

Nguyên văn bởi dinhthong617 Xem bài viết
    vốn là mình định chế 1 chiếc xe chạy bằng điện cho thằng con mình nó leo lên nó chạy, mình tính làm xe 4 bánh, mà mình ko biết nên mua loại động cơ nào cho nó phù hợp, mình tính dùng bằng bình honda,các bạn có ai đã làm chưa giúp mình với,với lại các bạn có ai biết chỗ mua mấy cái moto và bộ giảm tốc + bộ điều khỉển tốc độ ở đâu không vậy! mình ở gần hcm. thak mấy bạn trước.
    Cái quan trọng là bộ giảm tốc đó bạn, bạn phải kiếm được bộ giảm tốc rồi bắt moto với bộ giảm tốc ntn còn vỏ xe otô nữa chứ nhiều thứ lắm... Thà công đó bạn làm việc khác quy ra tiền mua xe còn hơn....

Comment

trời ạk sao bác không tham khảo mạch hồng ngoại trên mạng .search google là nó ra.cả đống.
      HỌC ! học đi cho có tương lai,
      HỌC đi để có cái nhai trong mồm,
      HỌC ! để không phải đi chôm,
      HỌC để có vợ mà ôm sau này..:-)

Comment

em cũng đang nghiên cứu về chiếc xe đó cho thằng cu em nó chơi khi nào xong em post lên bác xem.nếu cần mua linh kiện thì bác vô roboconshop.com mà coi.

Comment

phần bánh xe thì quá dễ em mua bánh xe rùa loại nhỏ có đường kính 20cm còn mạch thì tự chế lấy, do xe to nên làm cái mạch to một tí cũng không sao nhưng nhớ thu nhỏ hết mức được nhiêu thì hay bấy nhiêu.hiện tại em làm khung của nó bằng nhôm, củng đã ok chỉ còn thiếu kinh phí để mua motor thôi mạch củng làm xong rồi,nguồn củng đã có.hi

Comment

bác có thể mua cái máy khoan cầm tay chạy pin.mua loại seconhand ngta cân kí bán đó cho nó rẻ.nhớ lựa loại điện áp cao tí hen bác.e mua cái 4,8v nên chở đc khoảng 30kg hà.đ cơ loại này có sẵn bộ giảm tốc luôn nên rất khỏe và tiên lợi.ăn đứt mấy chiếc xe 2-3 triệu

Comment

Nguyên văn bởi dinhthong617 Xem bài viết
              Bạn vào đây mà đọc ,có gì chưa hiểu hỏi luôn nhé.Mở luồng mới làm gì cho tốn tài nguyên.Ở đây có hướng dẫn: hàn khung, quấn lại moto đề xe máy làm động cơ luôn.
              Last edited by nghianam; 02-12-2012, 10:32.

Comment

Nguyên văn bởi nghianam Xem bài viết
                Bạn vào đây mà đọc ,có gì chưa hiểu hỏi luôn nhé.Mở luồng mới làm gì cho tốn tài nguyên.Ở đây có hướng dẫn: hàn khung, quấn lại moto đề xe máy làm động cơ luôn.
                Ở đây là ở đâu?

Comment

Về tác giả

Collapse

dinhthong617 Tìm hiểu thêm về dinhthong617

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X