Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Help: Giúp về đèn Led.

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi minhdinhls Xem bài viết
    vậy cách xa bác nhỉ ?

em chưa làm gì đâu ạ, vì mấy hôm nay nhiều việc quá. chắc phải để thêm thời gian nữa.nhưng dù sao cũng cảm ơn bác.
    VÂn Đình cách dan phượng 50 km ,nhưng hiện giờ mình đang ở Hà đông bạn a. bạn chắc vào trong đó từ nhỏ ?

Comment

Em muốn làm 1 biển đèn = Led để ghép thành chữ " Điện thoại di động" ở cửa. Nhưng đi ra hiệu làm thì chi phí cao, do đó em có ý định tự làm một cái đơn giản để giảm giá thành nhưng không biết làm ra sao, sử dụng các linh kiện và thiết bị như nào.
      Về yêu cầu của em đặt ra hết sức đơn giản như sau:
      1) chữ " Điện thoại di động " có thể sáng suốt không cần nháy
      2) Nếu được thì chỉ cần nháy 1 hoặc 2 kiểu gì đó không cần cầu kì và lòe loẹt như đi ra tiệm ( vì nếu làm được như ở tiệm thì chắc là sẽ khó và tốn kém )

Rất mong được các anh chỉ bảo em tận tình về cách thức làm, cần đi mua những linh kiện gì, mua bóng loại gì, mua trở loại gì, nên dùng nguồn loại nào...... và cách ghép ra sao để tự tay em làm được. .
      Câu hỏi của em có vẻ hơi tồ và ngố. các bác đọc xong đừng cười, bởi không biết em mới hỏi mà không giấu dốt.Em xin chân thành cảm ơn trước.
      bác có thể mua alu về ,dùng corel draw vẽ thành chữ bác muốn sau đó dán lên tấm alu ! ra ngoaid trợ mua loại led dây liền + bộ điều khiển có remote điều chỉnh chế độ nhấp nháy ! đa phần đều dùng nguồn 12 VDC rồi đo kích thước con led khoan lỗ nhét LED vô kết nối nguồn ! ngồi tận hưởng sướng con mắt nhé ! còn nếu muốn cao cấp hơn nữa thì đi mua led đơn về rồi gắn từng con vô bẻ chân + lập trình theo ý muốn thân !
      Email :
      Phone : 0902 5777 39
      Branch: LẬP TRÌNH CÁC DÒNG CHIP NXP, ST, ATMEL

Comment

• Nguyên văn bởi lamhatay0684 Xem bài viết
        VÂn Đình cách dan phượng 50 km ,nhưng hiện giờ mình đang ở Hà đông bạn a. bạn chắc vào trong đó từ nhỏ ?
        Em sinh ra và lớn lên ở Lạng Sơn, nhưng quê của bố mẹ ở đó ạ. Mỗi năm chỉ về 1 -2 lần thôi.

Nguyên văn bởi daily84 Xem bài viết
        bác có thể mua alu về ,dùng corel draw vẽ thành chữ bác muốn sau đó dán lên tấm alu ! ra ngoaid trợ mua loại led dây liền + bộ điều khiển có remote điều chỉnh chế độ nhấp nháy ! đa phần đều dùng nguồn 12 VDC rồi đo kích thước con led khoan lỗ nhét LED vô kết nối nguồn ! ngồi tận hưởng sướng con mắt nhé ! còn nếu muốn cao cấp hơn nữa thì đi mua led đơn về rồi gắn từng con vô bẻ chân + lập trình theo ý muốn thân !
        Dù sao cũng cảm ơn bác góp ý. Nhưng em đã làm xong cái biển đó rồi ạ.

kết quả của em nó đây ạ.http://www.dientuvietnam.net/forums/...tml#post534507

Mà trong quá trình làm biển LED, chỉ còn mỗi phần tạo chữ trên corel - sau đó tạo các chấm tròn bằng cách auto để khoan LED ( nghe nói là tạo chữ trong corel xong, thao tác gì gì đó để các chấm tròn tự động bố trí đều nhau để khoan, mà còn có mục đếm xem chữ cái này bao nhiêu LED, cả biển bao nhiêu led... đó là phần mềm cần ***** hay gì gì đó) là em chưa biết mù tịt gì.
        Anh nào dùng cái này rồi share và chỉ bảo giúp em với ạ.
        Last edited by minhdinhls; 07-06-2012, 03:16.
        MINHH ĐỊNH - LẠNG SƠN.
        phone: 0978.579.888 - Yahoo: minhdinhls

Comment

Em sinh ra và lớn lên ở Lạng Sơn, nhưng quê của bố mẹ ở đó ạ. Mỗi năm chỉ về 1 -2 lần thôi.

Mà trong quá trình làm biển LED, chỉ còn mỗi phần tạo chữ trên corel - sau đó tạo các chấm tròn bằng cách auto để khoan LED ( nghe nói là tạo chữ trong corel xong, thao tác gì gì đó để các chấm tròn tự động bố trí đều nhau để khoan, mà còn có mục đếm xem chữ cái này bao nhiêu LED, cả biển bao nhiêu led... đó là phần mềm cần ***** hay gì gì đó) là em chưa biết mù tịt gì.
          à việc thêm các chấm tròn để khoan bạn dùng công cụ blend nhé bạn lên mạng đọc để lấy thông tin làm nhé

Giờ giả sử bạn cần ben LED lên chữ A nhé !

bạn tạo 2 con LED tròn muốn Ben LED vô . Chọn 2 con LED đó chọn Effects trên thanh công cụ->BLend,nhìn bên phải có cửa sổ chọn số LED muốn Ben vô thế nhé ! đơn giản mà đúng không?
          Email :
          Phone : 0902 5777 39
          Branch: LẬP TRÌNH CÁC DÒNG CHIP NXP, ST, ATMEL

Comment

• Nguyên văn bởi daily84 Xem bài viết
            à việc thêm các chấm tròn để khoan bạn dùng công cụ blend nhé bạn lên mạng đọc để lấy thông tin làm nhé

Giờ giả sử bạn cần ben LED lên chữ A nhé !

bạn tạo 2 con LED tròn muốn Ben LED vô . Chọn 2 con LED đó chọn Effects trên thanh công cụ->BLend,nhìn bên phải có cửa sổ chọn số LED muốn Ben vô thế nhé ! đơn giản mà đúng không?
            trên diễn đàn này có vài người cho link cái ledtool dùng trong corel draw. đại khái là trong corel draw bạn chỉ cần đánh chữ vào rồi dùng ledtool là led tự xếp chữ theo ý mình.
            tìm led tool - Tìm với Google
            Mãi đi tìm vàng.

Comment

Em giỏi thật đấy chưa làm Led bao giờ mà làm được vậy.A cũng làm về biển này ở hà nội .em kinh doanh đồ điện tử hả?

Comment

• Nguyên văn bởi lamhatay0684 Xem bài viết
                Em giỏi thật đấy chưa làm Led bao giờ mà làm được vậy.A cũng làm về biển này ở hà nội .em kinh doanh đồ điện tử hả?
                vâng, cảm ơn anh đã quá khen. điện thoại thì vừa bán vừa sửa, đồ điện tử - điện lạnh chỉ chuyên bán thôi ạ. cũng đang mày mò học sửa chút điện tử để bảo hành cho khách hoặc kiếm thêm bát cơm , Rất mong được học hỏi, giao lưu, trao đổi kiến thức với tất cả các anh các chị trong mọi lĩnh vực.
                Thân!
                MINHH ĐỊNH - LẠNG SƠN.

Comment

vâng, cảm ơn anh đã quá khen. điện thoại thì vừa bán vừa sửa, đồ điện tử - điện lạnh chỉ chuyên bán thôi ạ. cũng đang mày mò học sửa chút điện tử để bảo hành cho khách hoặc kiếm thêm bát cơm , Rất mong được học hỏi, giao lưu, trao đổi kiến thức với tất cả các anh các chị trong mọi lĩnh vực.
                  Thân!
                  em có con nokia 1200 sao chụp hình ko được nhỉ
                  QUẢNG CÁO

0976303109

Comment

• Nguyên văn bởi quoc27 Xem bài viết
                    em có con nokia 1200 sao chụp hình ko được nhỉ
                    anh nạp FW cho nó bản mới chưa ? giờ 1200 support quay phim thêm cả HD 1080 nữa rồi đấy.
                    MINHH ĐỊNH - LẠNG SƠN.

Comment

anh nạp FW cho nó bản mới chưa ? giờ 1200 support quay phim thêm cả HD 1080 nữa rồi đấy.
                      bữa nào bạn làm cho 1 con nhé. chỉ thấy người ta làm nghe nhạc được thôi quay phim chụp hình thì chưa. mà nó màn hình trắng đen mà làm sao hiển thị nhỉ
                      QUẢNG CÁO

0976303109

Comment

bữa nào bạn làm cho 1 con nhé. chỉ thấy người ta làm nghe nhạc được thôi quay phim chụp hình thì chưa. mà nó màn hình trắng đen mà làm sao hiển thị nhỉ
                        Bác ấy chém gió mà bác cũng tin.
                        ĐT: 0972 20 58 68
                        Gmail:

Comment

• em từng thấy có cái 1200 nghe nhạc được. ko phải trong nghề làm sao bít
                          QUẢNG CÁO

0976303109

Comment

em từng thấy có cái 1200 nghe nhạc được. ko phải trong nghề làm sao bít
                            hjhj,full HD trong con 1200,vậy góp tiền mua con này rẽ hơn mấy con tiển chục triệu đó bác.
                            ĐT: 0972 20 58 68
                            Gmail:

Comment

• có nhiều người thích hàng độc mà người khác không có bác ah.em thì chỉ thích cái nào có thể đập đá được
                              QUẢNG CÁO

0976303109

Comment

muốn nghe nhạc thì Mod thêm cái " ai pót" vào

còn nữa nè bác. hhihi
                                1200 Mod cảm ứng. không phải trình độ Mod pro mà trình độ chém gió pro.
                                MINHH ĐỊNH - LẠNG SƠN.

Comment

Về tác giả

Collapse

minhdinhls Tìm hiểu thêm về minhdinhls

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X