Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cách làm bảng led

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

ai có tài liệu nói về cách làm bảng điện tử chỉ em với

Comment

nếu muốn làm mạch đèn nháy 3 chữ lặp đi lặp lại thì chỉ cần làm mạch đa hài 3 trạng thái là OK rồi, nhiu đó cũng đủ rồi, không cần dùng IC mà linh kiện lại đơn giản. em nói thế các anh cho ý kiến đi ạ

Comment

dùng ic 555 voi con 4017 cũng được rùi . Tại vì mạch dùng có 3 chữ .

Comment

ko phải dân điện tử thì thua oh phải làm gửi cho pác cái bảng thôi
          chứ có chỉ pác cũng ko làm dc ,nếu pác thực sự mun làm thì em sẽ chỉ cách làm phần bảng led
          còn mạch chắc phải làm gửi cho pác thôi (cái này ko lấy tiền công)
          rất vui khi dc giúp các pác
          8051 là con em viết thành thạo. em sẵn sàng giúp đỡ các pác nếu em có thể
          liên lạc với em qua địa chi email: Mob: 01882.076.989

Comment

Các anh cho em hỏi là sử dụng phần mềm Corel để tạo ra các chấm tròn để khoan Led thì làm như thế nào?
            Em có xem biển Led Sign rồi nhưng hok hiểu cách làm. Mong các sư huynh chỉ giáo.

Comment

Nguyên văn bởi bien04 Xem bài viết
              Các anh cho em hỏi là sử dụng phần mềm Corel để tạo ra các chấm tròn để khoan Led thì làm như thế nào?
              Em có xem biển Led Sign rồi nhưng hok hiểu cách làm. Mong các sư huynh chỉ giáo.
              Cùng câu hỏi như bạn .

Mình đã tham khảo ở Nhật Tảo , khoảng 250k -> 350k 1bichj 1000 bóng , board có bán sẵn luôn . Nhưng đang nghiên cứu làm tấm panel ( cái khung ) làm sao cho dễ lắp bóng , chứ vẽ tay rồi đục lỗ thì phê quá .

Comment

mạch thì dễ nhưng mỗi tội phơi ra ngoài trời sợ nó thấm nước

Comment

cái này mình đã làm rồi tuy 0 đẹp nhưng cũng coi được .
                  đầu tiên mình thiết kế font chữ bằng cách xếp led trên eagle rồi sau đó mình in ra khổ giấy A4 rồi dán lên mica, rồi khoa lỗ ,đấu nối xong cấp điện cho no sáng hết lên ,để xử lý những con led 0 sang .
                  cuối cùng là làm boad công suất va boad điều khiển cho no hoạt động.
                  Công việc khá lâu, bác nào có cách khác hay hơn thì xin chi giáo cho mọi người cùng học hỏi nữa

Comment

các bác ơi em cũng muốn học làm biển quảng cáo điện tử ai có phần mềm cho em với, em chỉ nghe thui thấy thích nhưng chưa có cơ hội tiếp súc mà tìm thì ko thấy trên mạng. Ai có cho đệ cái nha! thanks

Comment

Mình cũng đang làm quảng cáo bảng LED.
                      Bởi vì vấn đề cũng hơi nhiều nên bạn nào thực sự hứng thú thì cứ liên lạc với mình.Mình sẽ hướng dẫn từng bước cho các bạn.Post nội dung lên diễn đàn thì ko được liên tục nên không tiện.
                      hoan_drag@yahoo.com

Comment

cho mình xin sơ đồ đi

Comment

thanks trươc nha

Comment

cho mình hỏi , mình cũng mới ráp cái bảng khoảng 800 con led , chạy 7 chữ mỗi chữ khoảng 100 led và em ko biết lắp thế nào , nghía lóm thì thấy người ta mắc nối tiếp rồi gắn điện trở tùm lum vào ....em thì ko mắc // hết rồi sử dụng tranfor 8A , cấp nguồn 12V vào boar chạy lập trình sẵn ở chợ nhật tảo nhưng cổng ra nó chạy = c1815 mình thay vào = con tip cho nó chạy . Led mắc // một chân vào mass boar 1 chân vào chân c con tip . Bảng hiệu cứ thế chạy 2 năm rồi cũng vẫn tốt mặc dù Tanfor nóng nhưng em có quạt tản nhiệt rồi . Em biết đấu điện thế cấp led vậy là sai nhưng thật tình em gà về khoảng này , mong anh em júp dùm ...

Comment

Nguyên văn bởi 0988686186 Xem bài viết
                              Tuyệt cám ơn bạn đã giúp mình. Bạn ơi có thể vẽ sơ đồ mạch cho mình không để mình thử làm xem có được không
                              MOV0011A - YouTube
                              như thế này được không ?
                              Weside :
                              Email :
                              Yahoo : lonely_star_48

Comment

a oi cho e hoi cac buoc lam den led ruot dui di a

Comment

Về tác giả

Collapse

0988686186 Tìm hiểu thêm về 0988686186

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X