Thông báo

Collapse
No announcement yet.

xin hỏi về nguồn điện dùng máy mp3

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• xin hỏi về nguồn điện dùng máy mp3

thấy trong mấy diễn đàn khác có mấy bạn nói máy mp3 dùng pin tiểu 1.5v cũng vì tính tiện ích và nhỏ gọn thôi chứ bên trong mạch còn kích nguồn lên cao hơn. mình thì không biết nhiều cho lắm bởi vì mình có cái mp3 trung quốc xài 1 cuc pin tiểu. mình muốn thiết kế cho nó xài pin sạc 3.7v nhưng chưa biết bắt đầu từ đâu. mình cũng search mạch ổn áp 1.5v nhưng không có. bạn nào có mạch ổn áp 1.5v thì cho mình xin nhé. hay có giải pháp gì hay thì cho mình biết với.

muốn được giup' đỡ mà chẳng được.

Comment

Mạch tử 3.7V qua 1.5V thì mình chưa làm thử, nhưng đối với mạch tạo ra 1.5V từ 4.0V trở lên thì dùng LM317 thôi.

Comment

Nguyên văn bởi Multi System Xem bài viết
        Mạch tử 3.7V qua 1.5V thì mình chưa làm thử, nhưng đối với mạch tạo ra 1.5V từ 4.0V trở lên thì dùng LM317 thôi.
        hi. con đó hơi to xíu. nhưng bạn có thể cho mình sơ đồ nguyên lí của nó không

Comment

Nguyên văn bởi sailokiss Xem bài viết
          ... cách đơn giản nhất là dùng 3 hoặc 4 con diode 1N4007 mắc nối tiếp với nguồn 3,7V rồi cấp máy MP3....

Comment

Bạn tham khảo tại đây:

Comment

Nguyên văn bởi MHz Xem bài viết
              ... cách đơn giản nhất là dùng 3 hoặc 4 con diode 1N4007 mắc nối tiếp với nguồn 3,7V rồi cấp máy MP3....
              có khả thi không nhỉ. chỉ đơn giản vậy thoi sao. nhưng cũng thử. hehe tại vì thấy cách này chắc đỡ hao pin hơn.

Comment

Chắc là bạn đinh dùng Pin điện thoại để chạy máy MP3 đúng không ?

Comment

thật ra thì u dùng luôn nguồn 3,7v vẫn ok , cấp vào đầu jack uSB ấy . Nguồn USB 5v mà dùng có sao đâu. trong máy đó có chứa con ổn áp rùi , ko sợ đâu . Tui dùng 220VAC , nắn thành 12V , wa 7805 , cấp vào MP3 , ngồi học nghe nhạc cả ngày mà có hao mấy chữ điện đâu nhẩy ! hiii

Comment

Nguyên văn bởi Zz_Bi_zZ Xem bài viết
                    thật ra thì u dùng luôn nguồn 3,7v vẫn ok , cấp vào đầu jack uSB ấy . Nguồn USB 5v mà dùng có sao đâu. trong máy đó có chứa con ổn áp rùi , ko sợ đâu . Tui dùng 220VAC , nắn thành 12V , wa 7805 , cấp vào MP3 , ngồi học nghe nhạc cả ngày mà có hao mấy chữ điện đâu nhẩy ! hiii
                    Máy của anh bạn kia chạy nguồn Pin 1.5V mà, đó là loại máy đời đầu, đâu có giống với Ipod bây giờ đâu ?
                    Ipod bây giờ chạy Pin sạc rồi, cấp nguồn làm gì trừ khi hư Pin

Comment

Nguyên văn bởi Multi System Xem bài viết
                      Máy của anh bạn kia chạy nguồn Pin 1.5V mà, đó là loại máy đời đầu, đâu có giống với Ipod bây giờ đâu ?
                      Ipod bây giờ chạy Pin sạc rồi, cấp nguồn làm gì trừ khi hư Pin
                      hi. đúng rồi. nếu cấp nguồn như Zz_Bi_zZ thì bất tiện lắm. mang đi xa không được. lúc trước mình cũng nối trực tiếp vào nguồn Pin đt 3.7v rồi nhưng chỉ xài được một lúc cho dù pin sạc đầy mà máy còn bị nóng lên nữa chứ. nhìn dzô thấy có 2 cuộn cảm mắc nối tiếp với nguồn rồi chạy vào IC chả biết nó làm cái gì nữa

Comment

bác Multi System có thể cho tui mạch từ 1,5v lên 5 v ko ? xin gởi qua e_mail: rio_shiza@yahoo.com

Comment

thấy trong mấy diễn đàn khác có mấy bạn nói máy mp3 dùng pin tiểu 1.5v cũng vì tính tiện ích và nhỏ gọn thôi chứ bên trong mạch còn kích nguồn lên cao hơn. mình thì không biết nhiều cho lắm bởi vì mình có cái mp3 trung quốc xài 1 cuc pin tiểu. mình muốn thiết kế cho nó xài pin sạc 3.7v nhưng chưa biết bắt đầu từ đâu. mình cũng search mạch ổn áp 1.5v nhưng không có. bạn nào có mạch ổn áp 1.5v thì cho mình xin nhé. hay có giải pháp gì hay thì cho mình biết với.
                          bạn chỉ cần hàn cực + vào chân 1 của cổng usb còn cực âm vào chẫn cua cổng usb. bạn đưng sợ cháy vì trong mạch cua máy mp3 chạy pin 1.5 vdc dâu vào cua công USB tích hợp săn mạch ổn áp rồi. Chúc bạn thanh công
                          Attached Files

toandt: 0988846132

Comment

xin cấu cứu viện

mình có cái jxd 661 Pin sạc của nó bị hư rồi ! bị mấy thằng thợ điên tử ở đường cách mạng tháng 8 luộc đồ vì 1 lần đem ra cài lại chương trình cho máy vì chương trình bị lỗi lúc đi máy ko hề có bệnh gì ngoài việc bị chay pin . khi lấy máy về thì bị luộc cái camera khi hỏi tại sao máy ko quay phim chụp hình được thì tụi nó bảo là máy từng bị rớt nhưng mình chưa làm rớt lần nào . tụi nó bảo mình phải thay camera nên bây giờ mình ko dám đem ra ngoài sửa nữa . mình muốn làm 1 nguồn pin có
                            input : 1.5v hoặc 9v
                            output :5v và 1A
                            xin làm ơn giúp đỡ giùm mình . Mình xin chân thành cám ơn !

Comment

de nguyen van hon

Comment

Về tác giả

Collapse

sailokiss Tìm hiểu thêm về sailokiss

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X