Thông báo

Collapse
No announcement yet.

cho em xin mạch hạ áp từ 12vdc sang 5vdc

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• cho em xin mạch hạ áp từ 12vdc sang 5vdc

bác nào có mach hạ áp từ 12vdc/7a xuống 5vdc để chạy cho mạch đọc usb thì cho em xin với . em đang định sử dụng con 7805 nhưng không biết mạch như thế nào thì ổn ,bác nào biết chỉ dùm em. thanks trước nha
    Học học nữa học mãi
    email:quoc_dt80@yahoo.com
    dt: 0989621606

7805 có 3 chân 1 là chân nguồn vào 5~ 15V 2 chân mass 3 chân ra 5V. Bạn lấy chân 2 và 3 sử dụng.

Comment

Nguyên văn bởi tranvanquoc8 Xem bài viết
      bác nào có mach hạ áp từ 12vdc/7a xuống 5vdc để chạy cho mạch đọc usb thì cho em xin với . em đang định sử dụng con 7805 nhưng không biết mạch như thế nào thì ổn ,bác nào biết chỉ dùm em. thanks trước nha
      tặng bạn......
      [email]daihoan1977@yahoo.com.vn
      daihoan1977@gmail.com.vn
      sông mã_sơnl la

Comment

Nếu bạn chỉ dùng cho mạch đọc USB thôi thì chơi ngay con 7805 đi rất gọn,dễ lắp mà.Mạch đọc này ăn chỉ dòng nhỏ thôi ok ngay
        Phương -Hải Dương
        Email:
        Fb

Comment

tôi vẫn không hiểu, nếu là mạch đọc USB sao không lấy +5V từ USB luôn mà đi chế chi cho lằng nhằng vậy?
          nếu mạch đọc của bạn dùng ít hơn 250mA thì dùng nguồn +5V từ USB cho tiện.
          Last edited by KVLV; 01-07-2012, 02:23.
          Mãi đi tìm vàng.

Comment

Nguyên văn bởi KVLV Xem bài viết
            tôi vẫn không hiểu, nếu là mạch đọc USB sao không lấy +5V từ USB luôn mà đi chế chi cho lằng nhằng vậy?
            nếu mạch đọc của bạn dùng ít hơn 250mA thì dùng nguồn +5V từ USB cho tiện.
            ý bạn ấy làm mạch đọc cái gì trong usb ấy, phải có ổn áp cấp nguồn cho usb, không liên quan đến máy tính
            computer: enter password
            man: penis
            computer:your password isn't long enough
            man: :((

Comment

cảm ơn các bạn nha ý mình đúng như bạn Nickphu ấy mình có một mạch đọc usb muốn sử dụng nguồn từ acqui xe máy 12v/7a. ý mình muốn nói là với dòng tiêu thụ của bo đọc usb thì sử dụng mạch ổn áp dùng 7805 có bền không và ổn định không. dòng từ 7a xuống còn <1a có được không
              Học học nữa học mãi
              email:quoc_dt80@yahoo.com
              dt: 0989621606

Comment

Về tác giả

Collapse

tranvanquoc8 Tìm hiểu thêm về tranvanquoc8

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X