Thông báo

Collapse
No announcement yet.

giúp chế máy sục khí cho bể cá

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• giúp chế máy sục khí cho bể cá

Tình hình là em mới kiếm dc một bể cá cảnh trông đẹp phết... nhưng chưa có máy sục khí... đang định chế một cái mà chưa biết bắt đầu từ đâu.. Có bác nào pro giúp em tý ko ak... thank

Sr post nhầm.

Comment

Nguyên văn bởi nhat9a Xem bài viết
      Tình hình là em mới kiếm dc một bể cá cảnh trông đẹp phết... nhưng chưa có máy sục khí... đang định chế một cái mà chưa biết bắt đầu từ đâu.. Có bác nào pro giúp em tý ko ak... thank
      ra chợ mua đi. có bán đầy mà rẻ nữa
      email:
      chỉ được liên lạc từ 19h00 - 21h30

Comment

em mở cái này ra rồi nó có 1 nam châm điện hình như là DC cấp điện ac cho nó khi này nam châm sẽ hút nhả theo chu kì dòng ac rất nhanh và đóng ngắt 1 lớp cao su vào 1 cái xilanh tạo ra khí. cái này của em mở ra lâu lắm rùi 7>8 năm ji đó mấy cái bây h thì ko biết
        QUẢNG CÁO

0976303109

Comment

anh Sang dien tu : em muốn chế mới vui .. chứ mua thì nói làm gì..hihi..mà kiểu nam châm điện này coi bộ hơi khó chế.. ai có cách nào dễ hơn ko....

Comment

anh Sang dien tu : em muốn chế mới vui .. chứ mua thì nói làm gì..hihi..mà kiểu nam châm điện này coi bộ hơi khó chế.. ai có cách nào dễ hơn ko....

Comment

hồi trước mình cũng chế mà chạy không được sâu lắm cách mặt nước 10-20cm

bạn kiếm 2 cái bình sao nó lồng vào nhau và sít với nhau và 1 miếng cao su dày 0.5mm làm van.
              email:

Comment

anh nói cụ thể tý đi,,,hihi

Comment

bây giờ chế lâu công và tốn tiền hơn mua rất nhiều

Comment

anh nói cụ thể tý đi,,,hihi

trước tiên bạn biết cái bơm xe đạp không.
                    email:

Comment

Xem đoạn video này, ở 1:00 xem có ý tưởng gì cho cái sục khí của em ko nha. Chú ý cái phần cao su vàng vàng phập phồng ấy.

Ngoài ra ở phần bơm khí của các máy hàn khò cũng nguyên lí tương tự, nó dùng 1 nam châm điện, giữa nam châm điện là 1 lõi sắt có thể trượt theo chiều dọc (giống như chuông điện), 2 đầu lõi sắt này gắn vào 2 màng cao su, màng cao su này là vách của 1 buồng kín, có van xả và van hút, khi hoạt động thì lõi sắt dao động làm cho 2 buồng kín có màng cao su thay đổi thể tích, van xả và van hút làm cho luồng không khí đi theo 1 chiều nhất định (hơi giống động cơ đốt trong), không khí được đẩy ra ở van xả, nối 2 van xả với 1 ống ti-o để đưa luồng gió này thổi ra ngoài..

Khi mô đem robot ra HN thi thì alo a đến coi với nha.

Comment

dạ... thank anh.. Nhưng hình như là bọn em không phải đi.. mà chỉ cần nộp ra tỉnh là họ đem đi... Thế mới đau chớ.. hôm trước mới ra Hà Tĩnh nộp robot rồi...ko biết có kiếm dc giải gì ko..hihi

Comment

hay quá. MÌnh cũng thử suy nghĩ nhưng không tìm được cách nào cả

Comment

Bạn thử dùng cái loa bass gẳn vaò điện 12VAC
                            sau.ph

Comment

chế làm sao mà rò điện coi như bể cá đi toi luôn, có những cái không nên DIY bạn ạ,giống như có mấy bạn lên hỏi chế mỏ hàn mà thực ra mua rẻ hơn nhiều

Comment

Về tác giả

Collapse

nhat9a Tìm hiểu thêm về nhat9a

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X