Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cần giúp mạch đèn chớp theo nhạc

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cần giúp mạch đèn chớp theo nhạc

Các dụng cụ cần có

-Cục adapter chuyển 220v -> 12 v
    - jack 3.5
    - con transistor TIP 31
    - 4 con led siêu sáng
    - dây diện tiết diện nhỏ (thứ trong loại đồ chơi điện từ)

khi có đủ dụng cụ, các bạn chỉ cần lắp chúng y như hình dưới
    e đã làm theo như hình thì chạy rất ok
    nhưng e thay con transitor TIP31 thành PCR406 nhưng e thấy nó chạy như nhau, nhưng có 1 vấn đề là nó nháy yếu lắm, e dùng nguồn USB từ máy tính,
    các bác giúp e làm cho nó sáng to hơn chút vs, có cần lắp thêm cái gì vào mạch k

up lên nào

Comment

Nguyên văn bởi toanstory Xem bài viết
      nhưng e thay con transitor TIP31 thành PCR406 nhưng e thấy nó chạy như nhau, nhưng có 1 vấn đề là nó nháy yếu lắm, e dùng nguồn USB từ máy tính,
      các bác giúp e làm cho nó sáng to hơn chút vs, có cần lắp thêm cái gì vào mạch k
      Dùng nguồn USB thì nối 1LED với +trở 330 Ohm thôi.. Tranzito thì thay bằng C828 cho thông dụng. Muốn nháy đẹp hơn thì dùng IC. Chẳng hạn như AN 6684. LM 3915.
      caoson.vnatr@gmail.com
      Thiết kế mạch điện tử
      0914024690

Comment

Bây giờ bác làm thử như thế này nhé. Bác bỏ bớt 1 con led ở phía bên tay phải, sau đó thay bằng 1 con trở 150ohm xem có cải thiện gì ko nhé

Comment

ns thật là chỗ e kiếm mấy cái đồ điện tử này khó lắm, k kiếm đc ý, cái trans e đang dùng chỉ là e tháo từ mấy đồ điện tử cũ ra thôi.

Comment

ns thật là chỗ e kiếm mấy cái đồ điện tử này khó lắm, k kiếm đc ý, cái trans e đang dùng chỉ là e tháo từ mấy đồ điện tử cũ ra thôi.
            Bạn ở đâu mà khó mua linh kiện vậy???
            Bùi Thành Hậu

Gmail:
            Fb:

Comment

mạch này mình đã làm thử rồi,đèn sáng yếu và không đẹp mắt lắm.nên dùng ic(LM3915,AN6684 ) vẫn đẹp và rẻ hơn.
              Bùi Thành Hậu

Gmail:
              Fb:

Comment

Nguyên văn bởi thanhhaudt33 Xem bài viết
                Bạn ở đâu mà khó mua linh kiện vậy???
                Mình ở Mông Dương Quảng Ninh, chỗ mình kiếm mấy cái đồ này khó lắm

Comment

Mình ở Mông Dương Quảng Ninh, chỗ mình kiếm mấy cái đồ này khó lắm
                  phải cố gắng thôi bạn ạ! đừng từ bỏ đam mê là được rồi!!!
                  Bùi Thành Hậu

Gmail:
                  Fb:

Comment

có bạn nào hướng dẫn mình cách mắc TIP 41 or TIP 42 vào đầu ra của ÂN6884 giùm.
                    Nguồn nuôi 12v...mỗi ngõ ra làm sao kéo được khoảng 50 con led...hic !

Comment

caoson ơi dùng con AN6884 mới đúng chứ,mạch này làm rất dể,Click image for larger version

Name:	AN6884.jpg
Views:	5
Size:	55.0 KB
ID:	1364398,lấy tín hiệu từ đầu ra của loa,rất ổn

Comment

Nguyên văn bởi thanhhaudt33 Xem bài viết
                        phải cố gắng thôi bạn ạ! đừng từ bỏ đam mê là được rồi!!!
                        ừm, muốn phát triển nhưng điều kiện k cho phép, )

Comment

Nguyên văn bởi anh_hung_21 Xem bài viết
                          caoson ơi dùng con AN6884 mới đúng chứ,mạch này làm rất dể,[ATTACH=CONFIG]49119[/ATTACH],lấy tín hiệu từ đầu ra của loa,rất ổn
                          bạn có thể kẻ ra những link kiện cần thiết để làm mạch này k, vd như ic AN6884, tụ hay trở j` ấy, ns rõ thông số nha ;D

Comment

bạn có thể kẻ ra những link kiện cần thiết để làm mạch này k, vd như ic AN6884, tụ hay trở j` ấy, ns rõ thông số nha ;D
                            Linh kiện thì ghi rõ trên rồi mà bác. 1con IANAn 6884, điện trở 10k, tụ hoá 10uf, 2.2uf, chiết áp 10k, trở hạn dòng cho LED 330 Ohm, LED.

Nguyên văn bởi anh_hung_21 Xem bài viết
                            caoson ơi dùng con AN6884 mới đúng chứ,mạch này làm rất dể,[ATTACH=CONFIG]49119[/ATTACH],lấy tín hiệu từ đầu ra của loa,rất ổn
                            Đúng là em nhầm thật đó bác, làm nhiều con rồi mà không để ý kỹ tên của nó.
                            caoson.vnatr@gmail.com
                            Thiết kế mạch điện tử
                            0914024690

Comment

Mạch này em cũng đã làm và thấy nháy theo nhạc khá đẹp.

Comment

Về tác giả

Collapse

toanstory Tìm hiểu thêm về toanstory

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X