Thông báo

Collapse
No announcement yet.

điện trở 220 ôm 2w (giúp em với )

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• điện trở 220 ôm 2w (giúp em với )

em rất cần 1 điện trở 220 ôm 2w nhưng không biết mua ở đâu nên nảy ra ý tự mình làm , nhưng cách làm thế nào thì chịu , nên em lên đây nhờ các anh giúp em
    em xin cảm ơn

Nguyên văn bởi aoeage10 Xem bài viết
    em rất cần 1 điện trở 220 ôm 2w nhưng không biết mua ở đâu nên nảy ra ý tự mình làm , nhưng cách làm thế nào thì chịu , nên em lên đây nhờ các anh giúp em
    Tổng hợp các yêu cầu của bạn thì thử giải quyết như thế này xem sao nhé:
    -điện trở 220 ohm cỡ nhỏ (1/8W hoặc 1/4W) mua hoặc lấy ở đâu đó một ít...Vì bạn rất cần nghĩa là phải mua hoặc bằng cách nào đó kiếm được nó rồi....
    - cứ đấu kiểu "tổ hợp" (nghĩa là hỗn hợp kiểu nối tiếp và song song) các đám điện trở nhỏ đó với nhau sao cho số điện trở nhỏ đó đủ sức "đốt" được 2W của bạn, thậm chí đốt được nhiều W hơn nữa nếu bạn thích vậy.
    - Tiện thể làm theo cách này lại được dịp ôn lại các kiến thức về tính toán, định luật Ohm cũng rất có ích...
    - Cách làm này không phải là ngớ ngẩn đâu nhé. Nhiều cao thủ khi đi tác nghiệp ở các vùng sâu vùng xa khi không có linh kiện thay thế ngay cũng đều phải dùng võ này thôi...
    - Vì là bạn muốn tự làm nên đề xuất vậy thôi. Không rõ bạn ở vùng nào mà mua linh kiện khó vậy. Nếu ở các thành phố thì đi mua cho nó nhanh bạn ah.Dành thời gian đó làm việc có ích khác....

Comment

Điện trở 220Ohm - 2W ra chợ trời khá nhiều, giá cũng rất rẻ nên bạn có thể yên tâm.
      Còn làm thì có khi mất công và tốn kém hơn: bạn lấy dây đồng cỡ nhỏ quấn trên một thân nào đó cho đủ 220Ohm là được.

--> khuyên bạn nên đi mua về làm cho nhanh. Làm nhiều mua cả bịch 200 chú về dùng mệt nghỉ.

Comment

Nguyên văn bởi arigatou236
        Điện trở 220Ohm - 2W ra chợ trời khá nhiều, giá cũng rất rẻ nên bạn có thể yên tâm.
        Còn làm thì có khi mất công và tốn kém hơn: bạn lấy dây đồng cỡ nhỏ quấn trên một thân nào đó cho đủ 220Ohm là được.

--> khuyên bạn nên đi mua về làm cho nhanh. Làm nhiều mua cả bịch 200 chú về dùng mệt nghỉ.
        chợ trờ là chợ gì ạ , ở thanh hóa có không ,
        anh có thể hướng dẫn em cách quấn không ạ

Comment

Nguyên văn bởi thuaimi
          - Vì là bạn muốn tự làm nên đề xuất vậy thôi. Không rõ bạn ở vùng nào mà mua linh kiện khó vậy. Nếu ở các thành phố thì đi mua cho nó nhanh bạn ah.Dành thời gian đó làm việc có ích khác....
          em ở thanh hóa ạ, anh ở đâu vậy

Comment

Thanh hóa hả. ko có đâu, chợ trời ngoài HN cơ,.

Comment

Nguyên văn bởi htthanh_2412
              Thanh hóa hả. ko có đâu, chợ trời ngoài HN cơ,.
              anh huõng dẫn em cách tự làm đi ạ
              anh giúp em đi mà

Comment

pó tay bác này.kiếm người quen ở tphcm hay ha nội.mua dùm rùi gởi về cho còn mau hơn đấy.mấy c con trở 2w hơi đâu bác ngồi tự chế

Comment

Nguyên văn bởi arigatou236 Xem bài viết

Cái màu đỏ kia không khả thi lắm. Từng ấy dây đồng cho đủ 220 Ohm thì quá tốn kém về kinh tế và công sức thực hiện. Thiết nghĩ Bác không nên cho 1 newbie lời khuyên như vậy. Hoặc có thể khuyên bạn ấy chính xác hơn là dùng dây điện trở (kiểu dây mai-xo gì đó).

Cái màu xanh kia thì hợp lý. Nếu ở Thanh Hóa ít có cửa hàng linh kiện điện tử bạn có thể qua các tiệm sửa máy móc (có liên quan đến điện/máy móc...) xem và hỏi mua/thậm chí là ...xin được mấy cái điện trở 220 Ohm/2W này không quá khó.

Dù là mới vào nghề, nhưng ý thức ham học hỏi-tìm hiểu luôn được đánh giá cao và nhận được sự trợ giúp nhiệt tình. Rất có thể thành viên nào đó (cùng ở Thanh Hóa chẳng hạn) sẽ gửi cho bạn không chỉ 1 điện trở đó mà còn nhiều thứ hay ho khác nữa đấy. Sức mạnh của cộng đồng (diễn đàn) là vậy. Chúc bạn toại nguyện với yêu cầu...
                  Last edited by thuaimi; 27-09-2012, 15:43.

Comment

không giấu các anh em muốn làm cái kíck này nhưng thiếu 2con trở

Comment

chả giấu các anh , em muốn làm cái kíck này nhưng thiếu mất 2 con trở
                      Attached Files

Comment

trời, nhà xong trở 220ohm thường ko? nếu còn thì đấu song song vô, 1con = 1/4w*8con=2w

Comment

Tốt nhất là mua hoặc tháo trong xác máy cũ. Nếu không đúng trị số thì ghép nhiều con với nhau.

Quấn bằng dây đồng thì chắc khoảng cả ngàn vòng mới được, khi đó thì nó thành cuộn cảm rồi chứ không còn là điện trở.

Muốn chế thì dùng bóng đèn dây tóc khoảng 20W chắc có điện trở cỡ đó.

Mà mạch kích của bạn dở ẹc. Chuẩn bị tiền mua một rổ sò nướng đi nhé.
                          sau.ph

Comment

Nguyên văn bởi aoeage10 Xem bài viết
                            em ở thanh hóa ạ, anh ở đâu vậy
                            Ở Thanh Hóa đâu ở trên đường Lê Hoàn chỗ gần hồ con rùa gì đó (cái công viên ) có tiệm bán linh kiện điện tử tên Tiến gì đó, bạn ra đó hỏi thử coi, chỗ đó chuyên bán linh kiện điện tử.

Comment

dùng 8 con 1.8k 1/4w mắc song song là oke

Comment

Về tác giả

Collapse

aoeage10 Tìm hiểu thêm về aoeage10

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X