Thông báo

Collapse
No announcement yet.

cần các bác pro chỉ giúp!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• cần các bác pro chỉ giúp!!!

tình hình là thế này các bác ak!
    hôm trước em có xem cái mạch chống trộm bằng tia laze của bác minhdt, nhưng em thấy thắc mắc 1 vấn đề như sau, cái mạch đấy chỉ sử dụng có 1 luồng laze rất dễ gây báo động giả, ví dụ như có con mèo, hay con chó đi qua chẳng hạn.
    bây giờ em tính là dùng 2 bộ như thế,
    + giả sử em cho mỗi con NE555 xuất tín hiệu trong 10s,
    + khi nào mà cả 2 em NE555 cùng xuất tín hiệu, thì ta phải liên kết thế nào để cái loa nó kêu trong 10s
    + khi nào chỉ 1 trong 2 em NE555 xuất tín hiệu thì cái loa nó không kêu
    Em mới là sinh viên năm 2 nên chưa biết làm thế nào
    Theo em thì em nghĩ là phải thêm bộ timer nữa để cấp dòng cho loa kêu trong 10s còn phần liên kết giữa 2 em NE555 đằng trước thì em chịu, kính mong các bác chỉ giáo sớm cho em để em còn hoàn thiện bài tập.
    Em cảm ơn các bác trước!

ak mà quên, các bác cho em hỏi luôn là con HT2860 đó mua ở đâu, em ở Hà Nội, ra chợ trời tìm 1 loạt rồi họ bảo k có, có con nào có thể thay thế nó đc thì chỉ luôn dùm em ak

Comment

nếu ko coa con ic báo động đó bạn thay bằng cái chuông điện cũng đc mà.....loại chuông xài cho điện thoại bàn đó....coa cái xài 12v. mắc nguồn riêng cho nó cũng đc bạn. đơn giản thôi. chủ yếu xung xuất ra lâu hay nhanh là do mạch chỗ con 555 thôi.

Comment

mà nói trc.....bạn mắc theo mạch anh minhdt thì phải mày mò 1 tg chứ rap y chang chưa chắc.chạy.nhé. hồi xưa mình cũng thế ......^^

Comment

các bác trả lời câu hỏi cụ thể cho em đc không ak, cái em cần chính là liên kết giữa 2 bộ ak

Comment

Liên kết giữa 2 ic theo m dùng cổng and là đuơc mà

Comment

bác có thể nói rõ cho em đc k, em mới là sinh viên năm 2 thôi ak. mấy cái đấy em chưa rõ lắm, bác có thể nói chi tiết hơn k, em cảm ơn

Comment

bác nào biết thì chỉ cho em với ak, cái mạch chống trộm này sẽ hoàn thiện hơn nhờ sự liên kết này, mong các bác sớm chỉ giáo,hix

Comment

Kỹ thuật số phải biết cổng and chứ nhỉ
                  Cổng và (cổng AND)
                  Cổng (AND) có từ 2 tín hiệu vào trở lên, tín hiệu ra nhận được sẽ bằng tích của các tín hiệu vào, vì vậy tín hiệu ra chỉ bằng giá trị 1 khi tất cả các tín hiệu vào đều có giá trị là 1, chỉ cần một đầu vào có giá trị 0 là đầu ra sẽ có giá trị 0

Kiếm con ic nào có cổng này rồi lắp

Comment

Kỹ thuật số phải biết cổng and chứ nhỉ
                    Cổng và (cổng AND)
                    Cổng (AND) có từ 2 tín hiệu vào trở lên, tín hiệu ra nhận được sẽ bằng tích của các tín hiệu vào, vì vậy tín hiệu ra chỉ bằng giá trị 1 khi tất cả các tín hiệu vào đều có giá trị là 1, chỉ cần một đầu vào có giá trị 0 là đầu ra sẽ có giá trị 0

Kiếm con ic nào có cổng này rồi lắp

Comment

h em đang cần 1 con ic để thay cho con HT2860 , có bác nào biết con nào có thể thay thế được nó k ak, vui lòng chỉ cho em với, thanks các bác!

Comment

Về tác giả

Collapse

bacphat Tìm hiểu thêm về bacphat

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                      X