Thông báo

Collapse
No announcement yet.

đèn led

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• đèn led

mình muốn làm đèn led để làm đèn ngủ loại led 2V vậy mình muốn lắp vào mạch điện xoay chiều dân dụng 220v thì mình fai làm gì mình thấy những chiếc đèn ngủ bán ngoài chợ chỉ có tụ và điện trở thôi

để ngủ thì đơn giản nhất thế.này....bạn lên google kiếm cái mạch hạ áp ko cách ly. đơn giản lắm . muốn hạ bn thì thay con zenner bấy nhiêu. theo mình thì con zenner 7~9v đi. mắc nối tiếp 4 led màu siêu sáng là có chùm sáng vừa phải....nhiều màu cho đẹp...nối tiếp nhé. song song là cháy đấy. vs lại zenner nó gim áp . áp ra chi đủ cho 1 or 2 em led thôi. mắc nt là đẹp

Comment

à. mạch mà bạn nói đơn giản chị tụ và trở vs 4 em.diode đấy là mạch mình nói đấy....cực đơn giản. chúc bạn thành công

Comment

nếu làm mạch hạ áp bằng tụ bạn cần cách ly tốt (bỏ vào hộp nhựa hay quấn băng keo vòng vòng ) nếu ko đụng vào là tóc dựng đứng

Comment

nếu mình chỉ dùng tụ mắc song song với điện trở thì cần điện trở bao nhiêu ôm và tị bao nhiêu F cho mạch cụ thể nhé mà mình thấy trong đèn ngủ cũng chỉ có tụ mắc song song với điện trở mà thôi nhưng mình làm mạch ảo thì đèn led toàn bị "bùm"

Comment

Nguyên văn bởi vnstarry Xem bài viết
            nếu mình chỉ dùng tụ mắc song song với điện trở thì cần điện trở bao nhiêu ôm và tị bao nhiêu F cho mạch cụ thể nhé mà mình thấy trong đèn ngủ cũng chỉ có tụ mắc song song với điện trở mà thôi nhưng mình làm mạch ảo thì đèn led toàn bị "bùm"
            cứ làm đi thật, ko sợ bòm đâu, ngta làm nhiều lắm rồi
            ->mở j mà 2 luồng giống nhau http://www.dientuvietnam.net/forums/...g-song-147547/
            Học Điện Tử - Learn Electronic

Comment

Làm đèn ngủ thì có mạch này:

http://www.dientuvietnam.net/forums/...tml#post344856
              sau.ph

Comment

Về tác giả

Collapse

vnstarry Tìm hiểu thêm về vnstarry

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...